10 ตอบกลับ

ไม่ต้องรอให้ถึงวันนัดหรอกค่ะ ไปรับยามาทานก่อน แล้ววันนัดค่อยไปตามนัดอีกทีค่ะ บำรุงไว้ก่อนดีกว่าค่ะ ทุกๆวันสำคัญสำหรับเจ้าตัวน้อย ❤

บ้านนี้เคยทำยาหาย 55555+ ไปหาหมอค่ะขอยาใหม่ค่ะ ยาควรกินอย่างต่อเนื่องค่ะ ไม่ควรหยุดเว้นขาดวัน

สามารถไปขอเพิ่มได้นะคะ แคลเซียมควรกินให้ต่อเนื่องค่ะในช่วงตั้งครรภ์

เราเคยเห็นแต่แคลเซียม​เป็นเม็ดสีขาว ยาโฟลิคบำรุงเลือดสีเหลือง...

กินต่อเนื่องจะดีนะคะ ที่นี้มีแต่ให้ยาเกินมา ไม่เคยขาดเลย

ปกติคุณหมอจะจัดยาให้ครบ จนถึงวันที่หมอนัดอีกรอบนะคะ

เป็นเหมือนกันค่ะยาไม่ตรงนัดหมดก่อนไปขอใหม่ค่ะ

บ้านนี้ไปหาก่อนนัด เพื่อขอยาก่อนค่ะ

ไปขอได้ค่ะ หรือจะทานนมแทนก็ได้

ไปขอก่อนวันนัดได้ค่ะ