32 ตอบกลับ

VIP Member

พยายามนอนตะแคง แต่อาการแบบนี้ประสบการณ์ท้องแรกที่แท้งตอน5ด.​ เราเคยเป็นแบบนี้ด้วยนะคะ​ เพื่อความสบายใจปรึกษาหมอค่ะ​ ถ้าเป็นบ่อยๆ ปล.เด็กโก่งตัวใช้กับไตรมาสที่3

VIP Member

16wเหมือนกันจ้า จะชอบเป็นตอนเช้าตื่นนอนใหม่ๆเป็นทุกวันเลย ไม่รุว่าปกติรึป่าวกำลังว่าจะถามแม่ๆดู

VIP Member

ปกติค่ะแม่ นั้นคือลูกเราค่ะพอช่วงดิ้นเก่งๆก็จะมีแบบนี้ตลอดเลยค่ะ

นอนตะเเคงจะดีกว่า 16wเอง มดลูกลอยตัวค่ะ ไม่แนะนำให้นอนหงาย

ปกติคะแม่ตอนนั้น16wเป็นเหมือนกันคะ ตอนนี้27wแล้วคะ

ไม่อันตรายค่ะมดลูกลอยตัวพยายามนอนจะแคงค่ะ

ทำไมเราไม่เป็นแบบนี้อ่ะ ลูกจะปกติไหมค่ะ

คุณแม่พยายามนอนตะแคงนะคะ อย่านอนหงายค่ะ

ปกติค่ะ มดลูกลอยตัว นอนตะแคงก็หาย

มดลูก​ลอยตัว​ค่ะ​ต้อง​นอนตะแคง​