ขอสอบถามแม่ๆทุกท่านคะ

พอดีท้องได้14สัปดาห์คะ อยากทราบว่ายังทานโฟลิคได้ไหมคะ เพราะหมอไม่จ่ายยาตัวอื่นให้เลย ปล.แอบอ่านในเน็ตเค้าบอกว่าโฟลิคจะทานได้แค่3เดือน รบกวนหน่อยนะคะ ท้ิงแรกก็จะกังวลหน่อยๆคะ??

18 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้ทานโฟลิค+แคลเซี่ยม+vitB1,6,12 แต่พอ4เดือน หมอจะเปลี่ยนเป็นอีกตัวที่มีวิตามินตัวอื่นๆด้วย ซึ่งมีส่วนผสมของโฟลิคเหมือนกัน

ของเราไปหาหมอตอน6w ได้แต่โฟลิตมา พอไปอีกรอบตอน10w หมอให้วิตามินรวม ไปอีกล่าสุดตอน15w หมอให้วิตมินรวมกับโพลิคมาอีกค่ะ

VIP Member

38 ยังทานโฟลิคอยู่เลยค่ะ แต่มี แคลเซียม วิตามินรวม บำรุงเลือดเสริมมาด้วย คุณหมอเป็นคนจ่ายให้ค่ะ

แม่ทานยาบำรุงเลือดตัวอื่นอยู่หรือเปล่าคะ ถ้ากินตัวอื่นอยู่มันมีโฟลิกอยู่ในนั้นแล้วนะคะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-104984)

ของเราหมอก้ให้ถึง3เดือนทหลังจากนั่นก้เปลี่ยนมาให้แคลเซียมกับวิตามินรวมค่ะ

ให้ถึง3ดค่ะ หลังจากนั้นให้เป็นวิตามินรวม แคลเซียม ค่ะ

จริงๆหมอจะจ่ายให้ตั้งแต่เดือนแรกเลยนะ กินได้ตลอดเลย

เราหมอสั่งกินยันคลอด แม่แต่ละคนไม่เหมือนกัน

VIP Member

บ้านนี้ 5เดือนแล้วค่ะ หมอยังให้กินโฟลิค ค่ะ