13 ตอบกลับ

เลี้ยงได้ค่ะ แต่ควรแยกห้องกันอยู่ จับอุ้มเล่นได้ แต่ต้องล้างมือให้สะอาด และควรปิดหน้ากาก ตอนเล่นกับน้องแมวเพื่อหลีกเลี่ยงฝุ่นและขนแมว และให้คุณพ่อบ้านหรือคนอื่นเป็นคนทำความสะอาดเก็บอึฉี่น้องแมวนะคะ คุณแม่ช่วงท้องอย่าเพิ่งทำเพื่อหลีกเลี่ยงเชื้อโรคค่ะ เราเลี้ยงน้องแมวเหมือนกันตอนท้อง ทำแบบที่พิมพ์ไป คลอดน้องแล้วแข็งแรงดี ไม่มีปัญหาอ่ะไรค่ะ

ขอบคุณมากคะ ☺

เลี้ยงนะตั้ง2ตัวระบบปิด แต่อึแมวต้องเก็บโดยใช้ถุงมือปิดจมูกเสร็จก็ล้างมือด้วยสบู่ด้วย ไม่ได้แยกห้องเล่นอุ้มกับแมวปกติ ตอนนี้คลอดลูกแล้วถึงแยกห้องจ้า ลูกออกมาปกติทุกอย่างไม่เป็นอะไรเลยจ้า

เลี้ยงได้ค่ะแม่ บ้านนี้ก็เลี้ยงตั้งแต่ยังไม่ท้อง จนตอนนี้ท้องได้2เดือนกว่า น้องแมวอ้อนทุกวันค่ะ ชอบมานอนใกล้ๆท้อง

ไม่ควรค่ะ ในอึแมว ฉี่แมว จะมีสารบางตัวที่ส่งผลเสียต่อเด็กในครรย์ค่ะ เลี้ยงได้แต่ไม่ควรใกล้ชิดมากค่ะแม่

เลี้ยงได้ค่ะ แต่ระวังอึแมวเพราะมีเชื้อแบคทีเรียที่มีผลต่อคนท้องค่ะ

ที่เขาไม่ชอบให้เลี้ยงอาจเป็นเพราะอึแมวมีสารอะไรรึเปล่า

VIP Member

เลี้ยงได้คะ แต่ห่างๆอึแมวเอาไว้คะบ้านนี้ก็เลี้ยง

เลี้ยงได้ค่ะ หลีกเลี่ยงการสัมผัสฉี่กับอึน้องแมว

VIP Member

เลี้ยงได้คะแต่ต้องระวังตัวเองด้วย

เขาบอกว่าให้ระวังเรื่องอึแมวค่ะ