8 ตอบกลับ

ท้องนอกมดลูกค่าhcgก็ขึ้นเยอะกว่านี้ค่ะ เราก็เคยปจดขาด3เดือนแต่ไม่ท้อง ตอนนี้ปจดยังไม่ถึงกำหนดมาแต่ท้องแล้วค่ะค่าhcgที่ตรวจเลือดครั้งแรก300กว่าค่ะ ถ้าท้องนอกมดลูกค่าเลือดจะลดลงหรือเพิ่มขึ้นไม่ถึงเกณฑ์ค่ะ ของเราเพิ่มขึ้นปกติ พึ่งไปตรวจการท้องนอกมดลูกมาค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกๆคอมเม้นเลยนะคะ ตอนนี้ไปทำอัลตร้าซาวที่คลีนิคสูติ เพื่อความสบายใจ สรุปพบถุงน้ำในรังไข่ด้านซ้ายขนาด5เซนติเมตรค่ะ และรังไข่มีอาการบวมอาจจะอักเสบค่ะ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

ถ้าท้องนอกมดลูกผลตรวจเลือดก็ขื้นว่าท้องอยู่ดีนะคะ คือ สาเหตุ ปจด ไม่มาก็มีหลายสาเหตุ เช่น มดลูกหนา เป็นต้น แนะนำ หาหมอค่ะ เดี่ยวหมอจะให้ยามากินไม่เกินสองอาทิตย์ ปจด.ก็มา

ปจดขาดมีหลายสาเหตุค่ะ ไม่ใช่แค่ท้องอย่างเดียว ของเราปจดขาดแค่3วันไปตรวจเลือดก็ขึ้นเลยค่ะ

ไม่นะ เราเคยท้องนอกมดลูก ผลตรวจคือท้องนะคะ แต่มีอาการปวดท้องและมีเลือดออกค่ะ

ท้องนอกมดลูกผลจะขึ้นแบบท้องค่ะ แต่ซาวไม่เจอถุงตั้งครรภ์ในมดลูก

ถ้าท้องน้องมดลูกค่าbeta hcgจะยิ่งสูงจ้า

VIP Member

ลองไปหาหมอตรวจให้แน่ๆไหมคะ