53 ตอบกลับ

บล้อกหลังเสร็จ ตรวจสอบการชา. แป้บเดียวค่ะไม่ถึง 2 นาทีได้เจอหน้าลูกชื่นใจมากๆ. และเย็บแผลอีกประมาณ 10 นาที จะไปช้าตอนนอนเช็คร่างกายหลังผ่าอีกประมาณชั่วโมงครึ่งค่ะ ก็ำด้กลับไปห้องพักที่จองไว้พร้อมเจอหน้าลูกค่ะ

ยาชาหมดฤทธิ์ลุกเดินเลยค่ะ รอบๆเตียงนะคะ. ขยับตัวไว แผลหายไว ท้องไม่อืด. ไม่เป็นพังผืดด้วยคุณหมอแนะนำมาค่ะ

สู้ๆค่ะ ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะ ตอนลูกคนแรก ปากมดลูกไม่เปิด เลยผ่าฉุกเฉิน ใช้วิธีบล๊อกหลังค่ะ หมอชวนคุยแป๊บเดียว ก็ได้ยินเสียงลูกแล้วค่ะ

บ้านนี้ก็ผ่าคลอดค่ะ แข็งแรงสมบูรณ์ดี ไม่ต้องเครียดค่ะ อารมณ์ดี สุนทรีเข้าไว้ เดี๋ยวก็ได้เจอกันแล้ว ^^

บ้านนี้ก็ผ่าเหมือนกันค่ะ สู้ๆค่ะ ทำใจให้สบายนะคะ จะได้เห็นหน้าลูกแล้วค่ะ :)

VIP Member

ขอให้ผ่านไปด้วยดี ลูกแข็งแรง ปลอดภัยทั้งคุณแม่คุณลูกนะคะ

สู้ๆนะค่ะ ขอไห้ปลอดภัยเเละเเข็งเเรงทั้งเเม่เเละลูกค่ะ

VIP Member

สู้ๆค่ะ ผ่าคลอดครั้งแรกก็จะตื่นเต้นแบบนี้เหมือนกันค่ะ

สู้ๆค่ะแม่ ขอให้ปลอดภัย แข็งแรงทั้งแม่และลูกนะคะ

แม่นี้ก้อผ่าเหมือนกันค่ะ7ตุลานี้แล้วตื่นเต้นจัง

VIP Member

ขอให้ปลอดภัยสุขภาพแข็งแรงทั้งแม่และลูกนะค่ะ