171 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้กินตั้งแต่ท้องจนคลอดจ้าาคลอดแล้วยังกินอยู่555 เรากินแค่พอประมาณค่ะ ไม่มากเกินไป (บางวันทั้งโค้กทั้งชา) ตอนนี้น้องได้ 20 วันแล้ว ปกติทุกอย่างค่ะ

VIP Member

ตระก่อนก็กินนะแต่ไม่บ่อยมากพอมาท้องกินตั้งแต่รู้ยันจนจะคลอดแล้วคะ กินทุกวันวันไหนไม่กินคือแบบ ขาดอะไรสักอย่าง แต่ไม่เป็นเบาหวานนะคะ

ตอนท้องกินทั้งกาแฟ โกโก้ ชา ชาเขียว ลูกออกมาก็แข็งแรง ปกติ แต่เเล้วแต่ร่างกายคนนะคะ ระวังเรื่องน้ำตาลด้วยค่ะ เดี๋ยวเสี่ยงเบาหวานค่ะ

ถึงไม่ท้องถ้ากินมาก ๆ ก็เสี่ยงค่ะ สังเกตดูไหม ก้นแก้วมีแต่ตะกอนดำๆ เต็มไปหมด ยิ่งกินแบบใช้หลอดดูด นั่นแหล่ะค่ะ ดูดตะกอนเข้าไปเต็ม ๆ

เหมือนกันเลยค่ะเราก็กินบ่อยกินมานานมากตั้งแต่ยังไม่ท้องตอนนี้ท้อง6เดือนก็ยังกินอยุ่ค่ะเราชอบกินของชาตรามือค่ะหอมหวานแบบพอดี

แต่ก่อนเราติดชาเขียวมากพอรู้ว่ามีน้องเราแทบจะไม่กินนานๆกินที(คุงพ่อเด็กสั่งห้ามเด็ดขาดอิอิ) กินน้ำเปล่าแทนแต่นานๆทีกินได้นะ

บ้านนี้ติดกาแฟค่ะ ตั้งแต่ท้องเลยไม่กินอีกเลย แต่จะหันมากินโกโก้เย็น ช็อคเย็น แต่นานๆจะกินทีแล้วก็ไม่เคยกินหมดแก้วสักครั้ง 😅

ปกติบ้านนี้กินชาเขียวดำ ไม่ใส่น้ำตาลค่ะ พอรู้ว่ามีน้อง เปลี่ยนเป็นน้ำผึ้งมะนาวไม่ใส่น้ำตาลแทนค่ะ กลัวน้องตัวเขียว 🤣🤣🤣

ถ้าแม่เสี่ยงเบาหวานเดี๋ยวก้อยอมเลิกเองแหล่ะค่ะ แม่บ้านนี้ติดหวานมากแต่นึกถึงลูกเป็นอันดับแรกยอมเลิกทุกอย่างเพื่อลูก

เราเป็น​แม่ค้าขายน้ำอยู่​แล้ว​ หักห้ามใจตัวเองไม่ได้้เลย​ ขายทุกวัน​ กินทุกวัน​ วันละ1-2แก้ว​ เลยค่ะ​ พยายาม​ลดอยุ่ค่ะ