ฝากท้องรพ.รัฐ

ฝากท้องที่รพ.รัฐค่ะ 20w5d ทำไมเขาไม่ซาวด์ให้ค่ะ หรือเขาซาวด์ให้ตอนกี่เดือนค่ะ ไปทุกรอบ เจอแต่พยาบาล ฟังแค่เสียงหัวใจค่ะ ใครฝากรพ.รัฐมั้งค่ะ พอพี่สาว อยากให้ฝากพิเศษข้างนอกแล้ว เห็นว่าเขาซาวด์ตลอดเวลาไปพบหมอ

99 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้ฝาก รพ.รัฐ ก็ได้ซาวน์ทุกเดือนนะคะ แล้วแต่คุณหมอ ไม่ได้ฝากพิเศษอะไรด้วย ถ้าคุณหมอดูแล้วเด็กปกติไม่มีอะไรผิดปกติ ส่วนใหญ่จะไม่ซาวน์ค่ะ รอซาวน์อีกทีตอนไกล้คลอดค่ะ

บ้านนี้ ฝากรพ.รัฐ ได้ซาวทุกครั้งเลยค่ะ และซาวทีละเอียดมาก ดีกว่าเอกชนหลายๆที่เลย เพราะก่อนหน้าจะมาฝากรพ.รัฐเราไป คลินิคมา3ที่ ,รพ.เอกชนมา 2 ที่ รวม 5 ที่แล้วค่ะ

VIP Member

ส่วนใหญ่จะซาวแค่2รอบค่ะ ตอนท้องอ่อนและใกล้คลอด บ้านนี้ท้องแรกฝากช้า ได้ซาวรอบเดียว แถมไม่บอกอะไรเลย ท้อง2แม่เลยมาฝากคลีนิคค่ะ ได้ซาวทุกรอบ แม่เก็บกด 😆😆

ฝาก รพ รัฐค่ะ ซาวด์ทุกครั้งที่ไปพบคุณหมอ มีทำ us scan anomaly ตอน 5 เดือนเพื่อตรวจหาความผิดปกติ ความพิการ คุณหมอที่ดูแลเป็นแพทย์เฉพาะทางมารดาและทารกในครรภ์

บ้านนี้ฝากโรงพยาบาลรัฐอัลตร้าซาวด์ให้รอบแรกตอน19weekจ้า รอบสองตอน28weekจ้า หรืออาจจะแล้วแต่หมอก็ได้นะค่ะ ที่เขาไม่อัลตร้าซาวด์ให้ค่ะ

บ้านนี้ฝากโรงบาลรัฐเหมือนกัน..ซาวด์แทบจะทุกนัดช่วงไตรมาสแรกเดือนละสองครั้ง..ไตรมาสที่สองเดือนละครั้ง พอดีท้องแฝด หมอตรวจบ่อยคะ

บ้านนี้ซาวไปสองครั้งแล้วค่ะตอนไปฝากท้องครั้งแรก12wและก้อตอน20wค่ะแต่หมอไม่บอกเพศค่ะต้องไปซาวที่คลินิกเองจะซาวอีกที่น่าจะ34wค่ะ

16 w ค่ะซาวน์ดูอายุครรภ์แล้วก็เพศ ลองถามเขาเลยค่ะว่าไม่ซาวน์ให้หรอ จริงๆต้องซาวน์ให้นะคะ เพราะจะได้รู้อายุครรภ์ที่แน่นอน

เราก้รัฐคะ ซาวเเล้วสามครั้ง รอบที่จะซาวต่อไปคือ36วีคเลยคะ ทิ้งช่วงนานเหมือนกัน ถ้าเเม่อยากซาวไปซาวตามคลีนิกก้ได้นะคะ

บ้านฝาก รพ.รัฐค่ะ ซาวด์ทุกครั้งที่หมอนัด ตั้งแต่ไปฝากครั้งแรกตอน 3 เดือน ตอนนี้ 5 เดือนแล้วรุ้เพศแล้วด้วยค่ะ #ลูกสาวสมใจ