36 ตอบกลับ

ถ้ารัฐรู้สึกจะไม่เสียนะคะ แต่บ้านนี้ฝากเอกชนฝากครั้งแรกประมาณ4800 ครั้งต่อไป1000 แต่ถ้ามีซาวด้วยประมาณเกือบๆเกือบ3พันคะ ซาวตอนหมอซาวดูความผิดปกติก็ประมาณ4พันกว่าคะ

ของเราฝากครรภ์ฟรีค่ะ ใช้สิทธิประกันสังคม แต่ว่าซื้อแพ็คเกจคลอดของ รพ. จองไป 5000 ค่ะ (รพ. เอกชนค่ะ) เวลาไปตรวจก็จะเสียแค่ค่าอัลตราซาวน์ ค่าตรวจภายใน แค่นั้นอ่าค่ะ

ถ้าเป็นโรงพยาบาลจะคิดแค่ค่าเจาะเลือดภรรยาพร้อมสามีไม่ว่าคุณจะ ใช้สิทธิ์ประกันสังคมส่วนถ้าฝากคลีนิคขึ้นอยู่บางคลีนิคค่ะคิดไม่เหมือนกัน

ถ้าไม่อยากเสีย ใช้สิทธิ์30บาทได้คะ แต่ถ้าสิทธิ์ยุต่างจังหวัดก็ทำเรื่องย้ายได้คะบ้างที่ทำเรื่อง15วันบางที่30วันคะ

เราฝากคลินิคพิเศษนอกเวลาของโรงพยาบาลรัฐค่าใช้จ่ายรวมๆแล้วประมาณ1พันบาทค่ะทั้งตรวจเลือดและตรวจฉี่2รอบเลย

อยู่ที่รพ ด้วยนะคะว่ารัฐหรือเอกชนค่ะ ของเราทุกอย่างไม่รวมค่าตรวจแต่ละครั้งก้อ60000เฉพาะช่วงคลอด

VIP Member

เค้าฝากคลีนิค. ครั้งแรก. 3200 ค่า แอบคิดทำไมแพงกว่าท่านอื่นเยอะจัง ถ้าไป เอกชน ราคาประมานไหนค่ะ

รพ.เอกชน3800รวมเจาะเลือดค่ะ

เราฝากคลีนิคค่ะ ครั้งแรกเจาะเลือดเรากับสามี 1600.- ซาวฟรี ครั้งต่อไป400-600บาท แล้วแต่ว่ามียามั้ย

เราฝากคลีนิค ครั้งแรก1,500$ ตรวจเลือดด้วย ครั้งที่สองก็500$คะ ครั้งที่สาม500$ แล้วแต่ที่ด้วยนะคะ

ฝากอนามัยฟรีค่ะ เสียค่ายาแค่ประมาณ80 บาท เจาะเลือดฉีดยา ให้ยาเหมือน รพ.ทั่วไปเลย