8 ตอบกลับ

นี้ถือว่าได้เยอะนะค่ะ อยากให้มาเร็วให้ลูกดูดเต้าช่วยกระตุ้นบ่อยๆค่ะ ที่เจ็บเพราะเอานมออกไม่เกลี้ยงเต้า แม่เอาน้ำร้อนประคบ ร้อนนะค่ะไม่อุ่น บวกกับนวดบริเวณที่เป็นก้อนๆหรือที่เจ็บๆปัเมออกจนนมนิ่มคือเกลี้ยงเต้าจะไม่เกิดการอักเสบ หัวนมแตกเอาน้ำนมทาไว้ 2-3 วันหาย ที่ปั้มแบบนี้ปั้มดีแต่ไม่เกลี้ยงเต้าค่ะแม่ ๆต้องคอยช่วยมือบีบ

งดปั้มก่อนค่ะแม่ ให้น้องเข้าเต้าบ่อยๆๆ บ้านนี้แตกที้ง2ข้าง เปลี่ยนเครื่องปั้มเป็นแบบไฟฟ้า และให้น้องเข้าเต้าบ่อยๆๆ หลังน้องทาเสร็จก้เอาผ้าชุปน้ำอุ่นมาประกบ หลังจากนั้นเอาน้ำนมเราทาบ่อยๆค่ะ บ้านนี้แตกอยุ่ 1 สัปดาห์ค่ะ

หัวนมแตกให้ใช้วาสลีนทาคะหายจริงๆวาสลีนที่ร้านหมออะคะแต่ไม่ใช่พวกนีเวียนะคะ

ลองให้ลูกดูดค่ะแม่ลูกจะได้ช่วยกระตุ้นน้ำนม

VIP Member

เอาน้ำนมทาหัวนมแตกเลยค่ะ ช่วยได้

ที่ปั๊มแบบนี้ใช้ดีมั้ยคะแม่

ดีค่ะแม่

ที่ปั้มของอะไรคะ

VIP Member

ปั้มนมแรงไปจ้า