ผื่นขึ้นท้อง

ผื่นขึ้นที่ท้อง คันมาก แม่ๆคนไหนมีประสบการณ์ ใช้ยาอะไรทาคะ

ผื่นขึ้นท้อง
53 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

แม่บ้านนี้ก็คันค่ะ คันทั้งตัวเลย ใช้คาลาไมล์ทาก็ไม่หาย เลยต้องไปหาหมอที่คลินิก เขาให้ยากินยากินมา 3 วันหายเลยค่ะ

4y ago

บ้านนี้หาหมอคลีนิคเหมือนกันค่ะ ให้ยาทา กับยาแก้แพ้มาทานก็ไม่หาย แค่เบาคันไป 2-3 วันก็เป็นอีก ตอนนี้คันทั้งตัวเลยค่ะ 😅

บ้านนี้เป็นเหมือนกัลค่ะ แต่เป็นบริเวณ แขน ขาค่ะไปหมอแล้วก้อไม่หาย เอายามาทา แต่เพื่อนบอกมาว่าหลังคลอดจะหายเอง

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ แต่เป็นที่นิ้ว ยังไม่ได้ปรึกษาหมอ เดี๋ยวจะลองถามหมอดูค่ะ ขอบคุณที่แชร์ประสบการณ์นะคะ

Post reply image
2y ago

เราเป็นที่มือก่อนแบบนี้เลย ตอนนี้เป็นหนักมาก จนเป็นที่ท้องที่ขาค่ะ ทรมานมาก

เราก็เป็นคะ เกาจนเป้นแผลไปหมด พยายามลูบเเล้วเเต่ทนไม่ไหวจริงๆ คารามายเราว่าเอาไม่อยู่

เราก็เป็นคะ เอาแอลกอฮอล์เช็ดพึ่งพัดลมแปปนึงก็ยุบคะ แต่พอร้อนๆหน่อยก็เป็นอีก

Post reply image

ถ้าเป็นแบบนี้แล้ไปหาหมอจะได้เสียเงินไหมครับแฟนผมก็เป็นเขาคันแล้วเขาเกาะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ หาหมอหมอให้ยามาทากับยากิน สามวันหายเลยค่ะ ห้ามเกานะคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ไปหาคุณหมอ คุณหมอจ่ายยา T.A. CREAM 0.1% มาให้ค่ะ เป็นหลอดสีเหลืองๆ

เคยเป็นผื่นแบบนี้ที่ต้นขาค่ะ พอเกาปุ๊บ จากผื่นกลายเป็นรอยแตกเส้นๆเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่เป็นตามแขนและหน้าขา..ท้องไม่ขึ้นค่ะ ใช้คาลาไมน์ทาค่ะ