5 ตอบกลับ

บ้านนี้หมอบอกแค่เสี่ยงต่ำ แต่ไม่บอกว่า1:เท่าไร แม่เลื่อนไปเจอในติ้กต้อกเสี่ยงต่ำแต่ออกมาเป็นกันหลายบ้านเลย อายุน้อยๆด้วย แล้วตัวแม่เองท้องต่อหลังจากที่แท้งไปได้แค่3สัปดาห์ แถมท้องนี้มีเลือดออกตั้งแต่6-13วีคเป็นภาวะแท้งคุกคาม เป็นเบาหวาน ความดัน เสี่ยงครรภ์เป็นพิษ แม่ต้องการความชัวร์เลยขอหมอเจาะน้ำคร่ำแบบเสียเงินเอง แต่หมอไม่อนุญาตเพราะแม่มีภาวะเสี่ยงแท้งอยู่ จะตรวจนิฟอายุครรภ์ก็เกินแล้ว ตอนนี้เป็นกังวลไปหมดเลยค่ะ ไม่ได้กลัวแค่ดาวน์ แต่กลัวลูกไม่แข็งแรงด้วย ทำได้แค่ทำใจรอลุ้นตอนคลอดทีเดียวเลยค่ะ 🥺🥺🥺

TapFluencer

แม่ตรวจคัดกรอง หรือตรวจนิฟคะ เพราะเสี่ยงต่ำไม่น่ากังวลเท่าไรค่ะแม่ ของเราเสี่ยงสูง 1:40 เราก็เครียดร้องไห้วันที่รู้ผล หลังจากนั้น เราพยายามไม่คิดมากค่ะ รอผลนิฟยืนยันอีกรอบ

ตรวจเเบบเลือดหน่ะคะเเม่

บ้านนี้เสี่ยงต่ำค่ะ 1:20,000 ตอนนี้ได้10เดือนเดินแล้วคับ คุณแม่อย่าคิดมากเลยนะ

ของเค้าก็เสี่ยงต่ำนะคะ 1ใน 23,663 คน แม่อย่ากังวลนะคะ🥰

ของเรา 1:210 ค่ะ ผลบอกเสี่ยงต่ำ ไม่ได้กังวลอะไร