ลูกอายุเข้า 7 เดือน ไม่ยอมกินข้าวบดเลยค่ะ

ป้อนให้ก็คายออกจากปากตลอดเลย เเต่ชอบกินน้ำส้ม ทำไงดีหรึควนปรึกษาหมอคะแม่ๆ

9 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ลองต้มซุป ฟักทอง แครอท หอมใหญ่ มันฝรั่ง ใบตำลึง ต้มรวมกันตุ๋นให้นิ่ม แล้วบดป้อน จะทำให้เด้กอยากกินมากขึ้นน่ะคะเพราะพวกผักมีความหวานและหอมธรรมชาติ แถมมีสีสันด้วยน่ะ หลานเราก้ไม่ยอมกินข้าว แต่พอทำซุปให้กินเขากินน่ะคะ ลองเปลี่ยนเมนูดูค่ะ

เปลี่ยนให้กินอย่างอื่นค่ะ เช่นซีรีแล็ค กล้วยบด ค่ะ หลานเรากินหมดทุกอย่าง กินจนไม่ยอมกินนมเลยค่ะ

6y ago

ขอบคุณมากค่ะ วันนี้ลองให้กิน มะละกอเเล้วน้องทานได้นิดหน่อยคะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-112520)

บ้านนี้ชอบข้าวบดค่ะกินหมดตลอด แต่น้ำส้มไม่เอาเลยค่ะ..ตาหยี๋เลย😆

6y ago

จร้าก็ไม่เป็นรัยได้ประโยชน์เหมือนกันเน้อะ☺️

บ้านไหนเคยเป็นบ้างค่ะ บดอย่างอื่นให้กินก้ไม่กิน

บีบน้ำส้มผสมในข้าวด้วยเลยค่ะ

น้องที่บ้านก็เป็นค่ะไม่

6y ago

7เดือนแล้วค่ะ

กล้วยผสมกับข้าวบดจ้า

????.........