26 ตอบกลับ

ปั๊มไปเรื่อยๆค่ะแม่ บ้านนี้ตอนแรกปั๊มได้แค่ข้างละ2-3ออนซ์บ้าง ผ่านไปสักระยะนึงก็ได้ข้างละ4-5ออนซ์จ้า กินน้ำก่อนปั๊มนมหรือให้นมลูกช่วยได้ค่ะ น้ำอุ่นยิ่งดีเลยจ้า หรือจะนวดก็ดีไปอีกค่ะ บ้านนี้ลูกสาวกินเก่งมาก บางทีกินเต้าก็ไม่ทันใจเขา🤣😊

VIP Member

เยอะอยู่นะคะ บ้านนี้ปั้มแรกๆ 2ข้างได้2ออนซ์ บางครั้งก็มีได้5-9ออน์ ถ้าไม่เครียด กินน้ำเยอะๆ กินอาหารที่มีประโยชน์ นมก็ไหลดีคะ บ้านนี้กิน ไม้นมนางด้วย นมดีค่ะ

บ้านนีกินรากน้ำเต้ากะขิงจะ

ใช้เครื่องไฟฟ้าดีนะค่ะ ออกดี เราไม่เหนื่อย เครื่องมันรู้ จังหวะเหมือนลูกดูด เขาทำเรียนแบบลูกดูดมันเลยออกเยอะ เราปั้มมือเหนื่อยๆหยุดๆไม่รู้จังหวะวิธี

คะแม่

อยากปั๊มบ่อยๆจังค่ะ แต่พอน้องตื่นมากิน ไม่พอให้กินนี่สิ 🥺 เอานมปั้มมาละลายน้องก็ไม่ดูดขวดด้วย แม่เพลีย อยากให้นมเยอะๆแต่ไม่รู้จะทำไงดีค่ะ

เยอะปกติค่ะ สำหรับคนที่ลูกเข้าเต้าเป็นหลัก จะปั๊มได้ประมาณนี้ ถ้ารอเต้าคัดก็จะได้ประมาณไม่เกิน 8-9 ออนซ์

เยอะค่ะ บ้านนี้สองข้าง ครึ่งออน 1เดือนแล้วนมก็ยังไม่ค่อยจะมี ขยันให้ลูกดูดเต้าทุกวัน 🤦🏻‍♀️

สู้คะแม่ๆ

บ้านนี้ได้แค่4ออนเองค่ะ​ พยายามทำทุกอย่างตามคำแนะนำต่างๆแล้ว​ ก้ยังได้4ออนเอง

ได้เท่านี้เหมือนกันจ้า วันใหนเว้นปั้มห่างหน่อยก็จะได้7-8ออน เข้าเต้าเป็นหลัก

ใช่คะแม่

ใช่เครื่องแบบนี้เราบีบไม่ออกเลย ต้องบีบนมเอง 2ข้างรวมกัน ได้ 1 ออนเองค่ะ

กระตุนนมด้วยการนวดคะแม่

บ้านนี้ผ่าคลอดจะมา10วัน.. ยังปั้มได้แค่ติดถุง.. เริ่มท้อล่ะค่ะ.. 😍😍😍

บ้านนีคลอดได้21วันคะ