ประจำเดือนขาดที่วันถึงจะรู้ว่าท้อง

ประจำเดือนไม่มา 3 วันแล้วค่ะ พอตรวจก็ไม่ท้อง ถ้าไม่มาอีก 1-2 ตรวจอีกจะมีโอกาสท้องมั้ยค่ะ TT

9 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

เราก้อเหมือนกันค้ะปล่อยมา6เดือนตั่งแต่มกราทุกเดือนมาจนถึงมิถุนาวันที่5หมดวันที่7 แต่เดือนนี้ยังไม่มาเลยค่ะ พอตรวจก้อไม่เจอรุ่นมากเลย

เราตรวจตอนขาดไป7 วัน ท้องอ่อนๆ ต้องใช้ปัสสาวะแรกของวันนะคะ (มีความเข้มข้นของฮอร์โมน) เราตื่นมาตรวจตอนตี4ค่ะ

ถ้าเอาให้ชัวร์ อีกสักสัปดาห์นึงค่อยตรวจค่ะ ฮอร์โมนตั้งครรภ์จะมีเยอะขึ้น ขีดจะได้ขึ้นชัดๆค่ะ

ปจด.ขาดสัก1สัปดาห์ลองตรวจดูค่ะ ถ้าไม่ขึ้นขีด อาจจะเป็นอย่างอื่นได้เหมือนกันค่ะ ต้องถามหมอ

Super Mum

เว้นสักอาทิตย์ค่อยตรวจก็ได้ค่ะ เผื่อท้องยังอ่อนมากๆ เลยตรวจไม่เจอ

นี่ขาดไป 10 วัน เริ่มมีอาการแพ้ท้อง เลยตรวจ สรุปท้องจริงๆ

Super Mum

เราตรวจเจอตอนขาด 5 วัน​ค่ะ​

ใช่มั้ยค่ะ จางๆ😂😂😂

Post reply image

ขอบคุณค่ะ