10 ตอบกลับ

ยังไงก็แท้งค่ะ เพราะว่ามันยังไม่เป็นตัว หลุดขนาดนี้แล้วชัวร์ และอาจหลุดไม่หมด หาหมอเพื่อขูดมดลูกด่วน

สอบถามต่อค่ะ แล้วระยะเวลา2เดือนที่ประจำเดือนไม่มา ไม่เคยซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจเลยหรอคะ?

รีบไปหาหมอค่ะ ตรวจดูว่าใช่ไหม ถ้าแท้งต้องดูว่าแท้งครบรึเปล่า แท้งไม่ครบอันตรายค่ะ

หาหมอแล้วผลเป็นยังไงบ้างค่ะ แชร์ไว้เป็นประสบการณ์ให้แม่ๆด้วยก็ดีนะคะ

แนะนำหาหมอดีกว่าค่ะจะแท้งหรือไม่แท้งถ้าออกมาขนาดนี้ก็ควรตรวจนะคะ

หาหมอแล้วมาอัพเดตทีนะคะว่าคืออะไร 🥹

แท้งค่ะคือถุงตั้งครรภ์ค่ะ

VIP Member

น่ากลัว ไปหาหมอดีกว่าค่ะ

Super Mum

แนะนำหาหมอดีกว่านะคะ

แนะนำให้ไปหาหมอนะคะ