10 ตอบกลับ

รอดูซักพักถ้ายังไม่มาลองตรวจดูอีกรอบค่ะ ของเค้าเคยไม่มาเดือนนึง ตรวจกี่รอบก็ 1 ขีด แต่อีกเดือนก็มาปกติ กับอีกครั้งนึงมีเลือดล้างหน้าเด็ก คิดว่าปจด. เพราะมาช่วงเดียวกับปจด.เลย แต่มาแค่3วัน พอตรวจดูถึงรู้ว่าท้อง บางทีความเครียดก็ทำให้ปจด.เลื่อนได้ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้รอบเดือน28-33วัน เลยค่ะ มีเดือนที่แล้ว 35วัน คิดว่าท้องซะแล้ว แต่ไม่ท้อง นอนดึก พักผ่อนน้อย เลี้ยงลูกด้วย เลยมาเรท 😂 ลองดูค่ะบางคนขาด1วันตรวจยังไงก็ขึ้นถ้าท้องจริงๆ ลองรออีกทีครบ1อาทิตย์เอาชัวร์ๆ เลยค่ะ

ปกติครบกำหนด ปจด มาควรขึ้นขีดจางๆแล้วนะคะ นอกจากไข่ตกช้า ปจด ก็จะเลื่อนออกไปอีก ลองนับจากวันที่ปล่อยมีน้องดูค่ะ ถ้าเกิน 14 วัน ไม่ขึ้นขีด ก็โอกาสน้อยค่ะ

รอดูสักเดืฺอนนะคะถ้าอยากแน่ใจจริงๆบ้านนี้ไม่มาเดือนนิดๆตรวจขึ้น2ขีดจางๆค่ะ

บ้านนี้เคยหายไป1เดือนสรุปไม่ท้องค่ะ เกิดจากเครียด พักผ่อนน้อย ฮอโมนค่ะ

บ้านนี้ขาด 16 วันถึงตรวจขึ้นจางๆค่ะ ตอนนี้ได้ 30 วีคแล้ว

ตอนนี้ตรวจแล้วขึ้น2ขีดจางๆค่ะแม่ๆๆๆ รอลุ้นต่อไปค่ะ 😂

ท้องแล้วค่ะ ยินดีด้วยนะคะ

รอลุ้นค่ะ ของเราขาดประมาณ 10 กว่าวันค่อยตรวจ ขึ้น 2 ขีด

ตรวจเช้านี้ ขึ้น2ขีดจางๆแล้วค่ะ แต่รออีก1อาทิตจะตรวจดูอีกรอบค่าา

อีกสักอาทิตย์ถ้าปจด.ยังไม่มา ลองตรวจอีกทีนะคะ

มีลุ้นนะค่ะ แต่ ปจด ไม่มามันก็มีหลายสาเหตุ