95 ตอบกลับ

เคย ปจด ขาดเป็นเดือนเหมือนกันค่ะแต่ก็ไม่ท้องมันเกิดจากความเครียดของเราเองที่อยากมีลูกมากพอไปหาหมอไม่กี่วัน ปจด มาเฉยเลย

พยายามไม่เครียดอยู่ค่ะ แต่ทำไม่ค่อยจะได้เท่าไร

รออีกหนึ่งสัปดาห์แล้วตรวจอีกครั้งดูค่ะพี่สาวเราประจำเดือนขาด 15 วันตรวจไม่ขึ้นรออีก 1 สัปดาห์ไปตรวจอีกครั้งก็ขึ้นค่ะ

เราไม่มา2วัน ตรวจขึ้น2ขีด ขีดที่2จางๆตอนแรกไม่มั่นใจซื้อันที่2มาก็ขึ้น2ขีด ไปตรวจที่คลินิกผลก็เป็นแบบเดิม น้องมาจร้า

ประจำเดือนขาดไป5วัน ตรวจขึ้นสองขีด ครบ1เดือน ไปฝากท้องที่รพ.ตรวจอีกครั้งทั้งฉี่ และเลือด คำตอบเหมือนครั้งแรกค่ะ

อาการมันมีได้นะคะ บางทีประจำเดือนอาจจะเคลื่อนรึเปล่า ลองรอดูก่อนก็ได้ค่ะ ถ้ามันขาดเกิน1เดือนค่อยตรวจอีกรอบ

ของเราประจำเดือนเลื่อน ไป 2 วันหน้าอกเริ่มคัด + พะอืดพะอม อ้วกไป2วันติด เลยไปซื้อที่ตรวจมาตรวจขึ้น 2 ขีดเลยค่ะ

ของเราแค่เจ็บหัวนมกับเต้าตอนมีอะไรมาโดนค่ะ ไม่มีพะอืดพะอมเลย

บ้านนี้ตรวจก่อนที่ ปจด.จะมา 1 อาทิตย์ ชัดแจ๋วเลย ตอนนี้ 7w5d แล้วค่ะ รออีกสักนิดนะแม่ ของแม่อาจจะเจอช้าก็ได้

ของเรา ปวดคัดนมประมาน3อาทิตย์ บวกกับประจำเดือนไม่มา7วัน ซื้อมาตรวจ ขึ้น2ขีดเลยจ้า ให้คุณแม่ใจเย็นๆนะคะ

ถ้ารอ1 อาทิตย์แล้ว ปจด.ก็ยังไม่มา ตรวจใหม่ก็ขึ้นขีดเดียว ควรจะทำยังไงต่อไปคะ?? คือไม่ท้องแน่ๆแล้วใช่ไหมคะ

ใช่ค่ะ ไม่ท้อง ปจด.อาจจะคลาดเคลื่อนก็ได้ค่ะ ลองปรึกษาหมอดูนะคะ บางคนปจด.ขาด2เดือนก็ไม่ท้องค่ะ

บ้านนี้ประจะเดือนขาดไป 5วัน ลองตรวจขึ้นเลยคะ แต่ไม่ค่อยคัดเต้านมเลยคะ แม่ๆคนไหนเป็นบ้างไหมคะ