9 ตอบกลับ

ส่วนตัวตรวจ nipt ผลออก 7-14วัน เเต่คุณหมอบอกว่า ถ้าไม่มีอะไรผิดปกติก็เจอกันพร้อมนัดครั้งต่อไปเลย เเต่ถ้าผิดปกติคุณหมอจะโทรเเจ้งให้เข้ามาเจอะน้ำค่ำตามกระบวนการต่อไป ทางนี้ก็รอลุ้น สรุป14วันผ่านไปไม่มีโทรสับจากรพ.โล่งใจไปค่ะคงปกติดี

Super Mum

ถ้าหมอไม่โทรมาแจ้งก็จะบอกในครั้งต่อไปที่หมอนัดเลยค่ะ หมอไม่โทรมาแจ้งแปลว่าผลตรวจปกติค่ะแม่ ถ้าโทรแจ้งแปลว่าเสี่ยงสูง ต้องไปเจาะน้ำคร่ำต่อค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ จำได้แค่ว่าหมอบอกว่าถ้าเสี่ยงสูงจะโทรแจ้งแต่นี้เจาะไปได้2-3อาทิตย์ลแล้วไม่เห็นหมอโทรแจ้งเลยกังวลค่ะแม่

ขออนุญาตถามนะคะ เจาะเลือดดาวน์ซินโดม ต้องงดอาหารมั้ยคาะ

ส่วนตัวเค้าไม่ได้งดนะคะแม่กินไปตามปกติ

VIP Member

เราฝากรามา หมอโทรมาแจ้งหลังเจาะเลือดไป 3 อาทิตย์ค่า

บ้านนี้ตรวจ Nifty 7 วันรู้ผลค่ะ คุณหมอโทรมาแจ้งค่ะ

บ้านนี้ตรวจนิฟ 14วัน.หมอก็โทรมาแจ้งเลยค่ะ

Super Mum

ของเรา 7-14 วันค่ะ ทาง รพ. จะโทรมาแจ้งค่ะ

บ้านนี้นัดอีก2อาทิตย์หลังจากเจาะค่ะ

บ้านนี้14 วันหมอนัดไปฟังผลที่ รพ