111 ตอบกลับ

บ้านนี้ น้ำเต้าหู้ นมจืด นมชงแอนมมัม นมตราหมี อย่าทานอย่าง ใดอย่างหนึ่งมากเกินไป เดียวลูกจะเเพ้อาหารชนิดนั้น

ก็ทานที่เป็นช๊อคโกแลตหรือคาราเมลเอาค่ะ​ ทานได้หมดแค่ไม่ทานเยอะเกินพอดีค่ะนมวัวบ้างถั่วเหลืองบ้าง​

บ้านนี้กินนมตราหมี แอนมัม น้ำเต้าหู้ และนมอื่นๆสลับกัน กินอย่างใดอย่างหนึ่งกลัวเด็กน้อยแพ้จร้า

สอบถามต่อค่ะถ้าไม่กินนมจะเป็นไรมั้ยค่ะ​ ช่วงนี้ไตรมาสแรกยังทานนมอะไรไม่ได้เลยค่ะ​ อ้วกออกหมด​

ขอบคุณ​ค่ะ​ น้ำขิงลองแล้วค่ะไม่ไหวจริงๆ​ แต่น้ำแดงผสมน้ำเย็นอันนี้สดชื่นจริงค่ะ​ แต่อ้วกทีนี้แดงทั้งส้วมเลยค่ะ​ อิอิ​

บ้านนี้ นมหมีชมพู นมอัลมอนด์ นมถั่วเหลือง น้ำเต้าหู้ นมแอนมัมจืดแบบกล่อง นมเมจิรสจืด วนๆไปค่ะ

แอนมัมรสจืด แลคตาซอยไฮแคลเซียม ดีน่างาดำ ตราหมี ทานสลับกันหลายๆอย่างลูกจะได้ไม่แพ้นมค่ะ

ทุกนมเลยค่ะ ไวตามิลล์ แอนมัม เอนฟามาม่า ตราหมี นมแพะ เมจิ นมอัลมอนต์ น้ำเต้าหู้ กินหมดเลย

VIP Member

บ้านนี้แพ้​ถั่วเหลืองคะ กินนมแม่​ ​นมตราหมีสีชมพู​ นมข้าวโพด นมจืดธรรมดาสลับๆกันคะ

บ้านนี้กินทุกนมเลยค่ะ แต่จะเน้นนมจืด+นมถั่วเหลือง กินสลับกัน เผื่อน้องแพ้นมวัวค่ะ

คนท้องควรดื่มนมรสจืดนะคะ หรือเป็นแบบน้ำตาลน้อยดีที่สุด ดื่มหลายๆ แบบผสมกันไปค่ะ