22 ตอบกลับ

VIP Member

แล้วแต่บ้านค่ะแม่จะขึ้นเร็วรึช้า ถ้าแม่กังวลว่าฟันจะขึ้นช้า เอาผ้าชุบน้ำเช็ดที่เหงือกแล้วนวดๆมห้น้องก็ได้ค่ะ ฟันจะขึ้นเต็มปากตอน2ขวบครึ่งค่ะแม่ บ้านนี้1ขวบ3เดือน มีฟันอยู่5ซี่เอง😂 ขึ้นช้ามาก

บ้านนี้ขึ้นตอน10เดือนค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะน้องแต่ละคนมีความแตกต่างกัน สังเกตที่เหงือกน้องจะเป็นรูปฟันนูนๆ แสดงว่าใกล้แล้วค่ะ เดี๋ยวก็ขึ้น

เด็กแต่ละคนมีแพทเทิร์นไม่เหมือนกันนะคะ ถ้าครบขวบแล้วไม่ขึ้นค่อยปรึกษาคุณหมอค่ะแม่

น่าจะปกตินะคะ ลูกพี่สาวเรา8เดือนยังไม่ขึ้น แต่เริ่มๆโผล่มาละค่ะ

Super Mum

บ้านนี้ขึ้น 9 เดือนค่ะ แต่ละคนต่างกันไปค่ะแม่ ไม่ต้องกังวลนะคะ

8เดือนเหมือนกันค่ะฟันยังไม่ขึ้นเลยแต่เกาะยืนตั้งใข่ใด้แล้ว

บ้านนี้3เดือนกว่าค่ะขึ้นมา2ซี่ล่างตอนนี้9เดือนแร้วค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็ยังไม่ขึ้นเหมือนกันค่ะแม่ 8เดือนกว่าแล้วจ้า

ปกติค่ะ​แม่​ ขึ้นเร็วไปเร็ว​ ขึ้นช้าไปช้าดีกว่าข้า.😁

บ้านนี้7เดือนยังไม่ขึ้นเลยค่ะ ชอบอมนิ้วเหมือนกันเลย