70 ตอบกลับ

บ้านนี้​ 2​ พย.ลูกสาว​ค่ะ​ นน.แม่ขึ้นมา​ 12​ โล​ ปวดไปหมดทั้งตัว​ ท้องแข็งบ่อย​ กินอิ่มๆก็​แข็ง​ ปวดฉี่ก็​แข็ง​ นั่งอยู่พอลุกยืนก็แข็ง​ ยิ่งช่วงท้องแข็งน้องยิ่งชอบถีบๆดิ้น​ แม่นี่น้ำตาแทบไหล

เรา 31 สัปดาห์3 วัน แล้วจ้า เราสูง 165 น้ำหนักขึ้น จากเดิม 49 ตอนนี้ก็ 57-58 กิโลกรัม ลูกในครรภ์ ก็ปกติดีค่ะได้ลูกสาว นัดวันผ่าหมออีกทีเหมือนกันค่ะ ก่อนนี้กำหนด คลอด 9พฤศจิกายน63

ของบ้านนี้คุณหมอก็บอกค่ะว่ามีสิทธิ์ผ่าค่ะ 😊

บ้านนี้ 2 พ.ย. ลูกชาย น้ำหนักขึ้นมา 8 กก คร้า ช่วงนี้ท้องเริ่มแข็งบ่อยแล้ว ตัวเล็กดิ้นเก่งมากถีบทีนึงแม่นี่ปวดไปหมดเลยค่ะ คิดว่าน่าจะแตกเดือนตุลาแน่นอน

เหมือนกันเลยค่ะคุณแม่บ้านนี้ท้องแข็ง จนหมอต้องให้ยาคลายกล้ามเนื้อมดลูก กลัวคลอดก่อนกำหนด ท้องแข็งบ่อย เจ็บหน่วงข้างขวาบ่อยด้วยจ้า

บ้านนี้ขึ้น​ 4.8 กก.ตอนนี้​ 30​ W​4Dค่ะหมอบอกว่าลูกช่วยกินได้เยอะแม่ไม่ค่อยได้เลย​หมอนัด​ 14​ พ.ย.63​ ช่วงนี้ก้เริ่มปวดหน่วงท้องแล้วเหมือนกัน

28พย ลูกชายค่ะ แม่สูง155น้ำหนักขึ้นมาประมาณ3โลได้ ช่วงนี้ปวดจี๊ดๆเสียวๆจิมิบ่อยมากค่ะ บวกกับน้องถีบใต้ราวนมด้วยไม่รู้กลับหัวรึยัง 28+6

บ้านนี้แพ้ท้องหนักช่วง3-4เดือนแรกลงไป7โล ตอนนี้เข้าเดือนที่8เพิ่มมาแค่2-3โลเองค่ะ แต่เด็กหนักตามเกณฑ์ กำหนด11พย.😁😁

คลอดวันเด่วกันเลยค่ะแม่

บ้านนี้32+3wค่า ผู้ชาย น้ำหนักขึ้นมา11โลจ้า หมอกำหนดคลอด 2พ.ย. กลัวแอบแตกก่อน ปวดหน่วงๆท้องเหมือนกันค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ เดือนที่แล้วนอนรพ.ไป2วัน กลัวคลอดก่อนกำหนดเหมือนกันค่ะ

ของเขากำหนดคลอด4พฤจิกาค่ะ🤣 ไม่ค่อยปวดหน่วงเท่าไหร่แต่ลูกชอบถีบค่ะ🤣 ถีบทีจุกมากค่ะอยากออกแล้ว🤣

ได้ลูกชายเหมือนกันค่ะน้ำหนักขึ้นแค่7โล🤣

บ้านนี้ขึ้นมา16โล น้องดิ้นเก่งมาก หมอนัดผ่าคลอด20พ ยน้องโก่งตัวปล่อยมาก ระบมช่วงล่างไปหมดเลย

แม่บ้านนี้ขึ้นมา19โลค่ะ ก่อนท้องหนัก49 ตอนนี้32สัปดาห์กับอีก 4 วันน้ำหนักอยู่ที่68โลค่ะ

ตอนนี้ไม่ทราบเลยค่ะว่าน้ำหนักเท่าไหร่เพราะว่ายังไม่ได้ซาวเลยค่ะ ฝากโรงพยาบาลรัฐค่ะ