6 ตอบกลับ

เตรียมได้เตรียมเลยค่ะทยอยซื้อค่ะจะได้ไม่หนักทีเดียว ยิ่งรู้เพศลูกยิ่งเลือกซื้อง่ายค่ะ. แต่บ้านนี้30weeksแล้วยังไม่ได้ซื้อเลยค่ะ สามียังไม่ว่างพาไปช่วงนี้งานเขาเยอะ ถ้าไปคงซื้อเหมาทีเดียว โอกาสที่คุณแม่บ้านนี้จะได้ออกนอกบ้านยากมากค่ะ. สามีให้อยู่แต่บ้านนั่งๆนอนๆ. งานบ้านก็ไม่ให้ทำแม่ทำแทนให้หมด. ไม่ค่อยยอมให้เราทำงานค่ะ กลัวเราหกล้ม. กับกลัวเจ็บท้อง. ค่ะ

บ้านนี้เริ่มดูๆไว้ตอน 6-7 เดือน แต่เริ่มซื้อตอนเข้า 8 เดือน ตอนนี้เกือบครบแล้ว เหลือซักอย่างเดียว ถ้าแม่ไม่มีเวลาทยอยซื้อเตรียมไว้ก่อนดีกว่าค่ะ ผ้าอ้อม ชุดแรกเกิด ซักเตรียมไว้ เผื่อกะทันหัน ไม่มีเวลา

เตรียมได้เลยจ้าอย่าเป็นแบบแม่บ้านนี้ 34w เดือนซื้อของ ทรมานมากแถมตอนนี้ยังไม่ครบเลยจ้า 😅

บ้านนี้ 22+4w เตรียมแร้วค่ะ แต่ยังไม่ครบ เตรียมไว้ก้อดีน่ะค่ะ

ทยอยซื้อได้จ้า บ้านนี้ก็เริ่มทยอยซื้อตั้งแต่รู้เพศเลยค่ะ

เตรียมเลยจ้า