แม่บ้านไหน ตอนท้องชอบกินเยลลี่บ้างค่ะ

บ้านนี้ชอบกินเยลลี่มาก กินนิดๆหน่อยๆให้หายยาก ชอบมากๆเยลลี่เปรี้ยวๆ?

แม่บ้านไหน ตอนท้องชอบกินเยลลี่บ้างค่ะ
38 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ก่อนท้องชอบมากค่า พอท้องเลิกเลย ตอนนี้เลี่ยงทุกอย่างที่เสี่ยงเบาหวาน เพราะโดนกลูโคสไป 50 กรัม กำลังจะโดนอีก 100 กรัม เข็ดเลยค่า

5y ago

ถ้าจะโดนตรวจห่างก่อนก็ดีค่า นี่คุมอาหารงดหวาน พยาบาลบอกเลี่ยงได้ให้เลี่ยงน้า

VIP Member

บ้านนี้อยากกินมากกก แต่อดไว้เพราะว่าเยลลี่น้ำตาลสูงมาก เลี่ยงไปกินของหวานอย่างอื่นแทนที่ลดระดับความหวานได้😂😂

VIP Member

ตอนไม่ท้องไม่เคยหันมองเลยคะ พอท้องแล้วซื้อมากินตลอดคะ แฟนเรายังงง หาว่าเรากินเป็นเด็กๆ 😆

5y ago

นั้นนะสิค่ะ ตอนไม่ท้องไม่เคยมองเลย55

VIP Member

บ้านนี้ชอบกินยี่ห่อนี่เลยค่ะเปี้ยวๆหวานๆอร่อยแต่พอตั้งครรภ์ก็อดไปยาวเลยโดนสั่งห้าม

บ้านนี้กินค่ะ ชอบกินมาก แต่ตอนนี้9เดือนเเล้วอยากกินแต่พอเวลาจะซื้อชอบลืมค่ะเลยอด😂😁

5y ago

🤣🤣🤣

ชอบมากเลยค่าา 😍 เข้าเซเว่นทีไร ต้องหยิบติดมือมาทุกที เอาไว้เคี้ยวหลังทานยา

Post reply image

เราชอบบ แต่กินได้ไม่เยอะหลอก แต่จะอยากกินมากกว่าพวกขนมอย่างอื่น ❤️

VIP Member

ระวังเบาหวานด้วยค่ะ บ้านนี้ชอบแต่ของดก่อน กลัวเบาหวานขึ้นตอนท้อง

เหมือนกันเลยค่ะ แม่บ้านนี้ติดขนมมากๆโดยเฉพาะเยลลี่กับช็อกโกแลต😂

งื้ออ ชอบมากค่ะ แต่สามีดุ ต้องแอบซื้อมากิน กินเสร็จต้องซ่อนดีๆ555

Post reply image
5y ago

55555 เหมือนกันเลยค่ะ ต้องแอบกินหาที่ซ่อนตลอด