73 ตอบกลับ

เคยเปนคะ กินขมิ้นชั้น ดีขึ้น แต่คุนแม่ลองปรึกษาหมอดูก่อนนะคะว่ากินได้มั้ย บ้านนี้ทานวันเดียวอาการดีขึ้นคะ

เป็นค่ะ เราหาหมอเพราะจุกเสียดท้องด้วยได้ยาสำหรับคนท้องมากินค่ะ เป็นยาแบบเคี้ยวสักพักเรอออกก็หายค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ต้องค่อยๆกินคะโดยเฉพาะข้าวเช้าต้องทานน้อยมากไม่งั้น แน่น อืด ถ้าไม่เรอคือมีอาเจียนอะคะ

เป็นค่ะ​ กินอะไรไม่ได้เยอะเลยแต่ละมื้อ​ ขนาดแบ่งกิน​ จนกลัวว่าควรกินประมาณไหนถึงจะไม่แน่น​

แม่กินน้ำเป๊ปซี่ของหมักดองป่าวค่ะ บ้านนี้ก็เป็นพึ่งไปหาหมอมา หมอบอกเกี่ยวกะที่กินด้วย

เกิดจากถุงน้ำคล่ำมีการขยายตัวของน้องไปกดทับจึงทำให้เจ็บบริเวณนั้น พอคลอดน้องก็จะหายค่ะ

เป็นคะ เร่อบ่อยมาก คุณหมอที่ดูแลอยู่เลยแนะนำให้ดื่มน้ำขิงอุ่นๆคะ ช่วยได้คะลองดูนะคะ

บ้านนี้ก็เป็นบ่อยแม่ลองทานข้าวเสร้จแล้วนั่งเล่นสัก10-15นาทีค่อยนอนน้ะคะให้อาหารย่อยก่อน

เป็นค่ะหมอบอกเป็นกรดไหลย้อนค่ะทรมานมาก กินกาวิกคอน ก่หายค่ะจะช้วยบรรนเทาได้ค่ะ

เป็นเหมือนกัน แต่กินอาหารบางอย่างถึงจะเป็นต้องอาเจียนออกถึงจะโล่งค่ะ