46 ตอบกลับ

ลูก​สาวบ้านนี้กำห​นด​คลอด​ 2​ พย.จ้า​ ตอนนี้​ 21​ วีค​ อิแม่ทั้งเมื่อยทั้งปวดไปหมด​ สาวน้อยชอบนอนกลางวัน​ พอกลางคืนถึงเวลานอนแม่ละคึกใหญ่​ ดิ้นจนแม่จุกทุกที

เรากำหนดคลอด 19 พ.ย.63 ค่ะ ตอนนั้เข้าเดือนที่ 5 ท้องก็ถือว่าใหญ่อยู่เพราะเปนท้องที่ 2 และเปนคนอ้วนมากค่ะ

21​ พย.​ แม่น้ำหนักขึ้นมาเกือบ​ 10กิโลแล้ว​ ทำไงให้น้ำหนักแม่ไม่ขึ้นเยอะแต่ลงลูกคะ

บ้านนี้กำหนดคลอด25พย.จ้าแต่ท้องเล็กมากเลยเริ่มกังวลนิดๆตอนนี้21วิค6วันจ้า😁

คลอด26 พย ไม่น่าใช่ 15 w นะคะ คุณแม่นับผิดรึป่าวคะ บ้านนี้คลอด 26 ตุลา พึ่ง14w++ เองค่ะ

ใช่คะๆ แรกๆก็งงเหมือนกันค่ะ

VIP Member

บ้านนี้1พย. คะท้องใหญ่อยู่นะคะ รู้สึกอึดอัดเเล้วทั้งนั่งทั้งเดินทั้งลุก

บ้านนี้กำหนดผ่า 7พย ท้อง 3 ท้องยังไม่ออกเลยค่ะแถม นน.ลงด้วยค่ะ

ของเราท้องออกช่วง 20 สัปดาห์ค่ะ คุณแม่ขนาดท้องใช้ได้เลยค่ะ

ท้องพึ่งออกสัปดาห์นี้เองจ้าคุนแม่ ที่ผ่านมามีแต่ไขมันหน้าท้อง แต่ตอนนี้ก็รู้สึกได้แล้วนะคะว่าน้องตอดเบาๆ:)

นี่11Week กำหนดคลอด 20 พฤศจิกายน 15Weekจะคลอด26ได้ไงนี่งงมาก

โพสเก่าชอบเอามาลงใหม่ เห้ออออ...ทำให้แม่ๆงง

บ้านนี้กำนหด26พย. จ้าแม่ เริ่มตึงๆหน่วงๆที่ท้องแล้ว