68 ตอบกลับ

กำหนดคลอดวันที่17ก.ค66ค่ะ 33w6d อยากคลอดเอง แต่มีเด็กไม่ยอมกลับหัว หมอนัดซาวดูอีกที่35wค่ะ

ค่ะ กังวลใจมากเลยค่ะ

35+2 วีค แม่บ้านนี้กำหนดคลอด 7 ก.ค. กลัวจะได้ย้ายทีมก่อนค่ะ ท้องใหญ่มาก อึดอัดไม่ไหว

ขอบคุณค่ะ❤️❤️❤️

VIP Member

เรา 36w กำหนด 2/7 ค่า ล่าสุดตรวจ 2500 g เราอยากให้ลูกเกิดกรกฎา เดือนเดียวกับเรา 55555

ถ้าลูกคลอดตามกำหนดเป๊ะๆน้องคงคลอด ก.ค.แต่ถ้าน้องรีบแม่คงได้ย้าย ทีมค่ะ😆😆😆 สู้ๆนะแม่อีกนิดเดียวใกล้แล้วๆ

TapFluencer

บ้านนี้กำหนดคลอด 2 ก.ค. ค่ะ ตอนนี้36วีค มีเจ็บเตือนแล้ว ลุ้นๆอยู่เหมือนกัน

ใกล้แล้วค่ะแม่ มีลุ้นได้ย้ายทีมค่ะ☺️☺️☺️

บ้านนี้34+3 น้องน้ำหนัก 2,800 กำหนดผ่าคลอด 13/ก.ค./66ค่ะไม่รู้จะปวดก่อนหรือเปล่า

น้องโตแล้วเย้ๆกว่าจะถึงกำหนดน้ำหนักตัวน้องดีแน่ๆค่ะ สู้นะแม่ใกล้แล้วค่ะ ฮึบๆ

บ้านนี้กำหนด 6/7/23 ตอนนี้35+2วีคค่ะ กลัวว่าจะย้ายทีมเหมือนกัน ท้องแรกค้าบบบ

ก็มีโอกาสย้ายทีมนะคะแม่ เพราะแม่ๆหลายคนก็คลอดก่อน40wกันเยอะเลยค่ะ

บ้านนี้ท้องแรกธรรมชาติ 40+2 ท้อง 2 36w รอวันแตก แต่กลัวแอบแตกก่อน กำหนด 1 ก.ค.

บ้านนี้กำหนดคลอด 26 ก.ค ท้องแรกผ่าคลอด 40+4 วีค ท้องนี้คุณหมอนัดผ่า 16 ก.ค

ใกล้แล้วค่ะแม่สู้ๆค่ะ ❤️❤️

ท้องแรกคลอด36+4 ตอนนี้ท้องสอง33+3 เริ่มมีอาการเจ็บท้องน้อยแปล๊บๆแล้ว

สู้ๆค่ะแม่ท้องแรกก็คลอด36wเหมือนกันค่ะ ช่วงนี้ก็สังเกตตัวเองบ่อยๆค่ะ สู้ๆไปด้วยกันค่ะ❤️

กำหนดคลอด 5 ก.ค.ค่ะ ตอนนี้ 35w 4d แต่ดูแล้วน่าจะได้ย้ายทีมเป็น มิ.ย.ค่ะ 😅

อาจเป็นไปได้ค่ะแม่ที่จะย้ายทีมค่ะ เพราะกำหนดคลอดอยู่ต้นเดือนหากน้องออกมาก่อน40wแม่ก็คงได้ย้ายทีมชัวร์ๆค่ะแม่ ☺️❤️