48 ตอบกลับ

33+6 กำหนดคลอด3ตุลาค่ะ เป็นเหมือนกันค่ะปวดแขนปวดขาบ่อยมาก นอนยากมากค่ะ

แม่นับวันผิดหรือเปล่าคะ หากกำหนดคลอด 3 ตุลาคม ตอนนั้นน่าจะอายุประมาณ 37-38 สัปดาห์แล้วนะคะ เพราะหากเรานับเป็นสัปดาห์อายุครรภ์จะอยู่ที่ 40 สัปดาห์ คลอดก่อนกำหนดได้ตั้งแต่อายุครรภ์ 37 สัปดาห์และหลังกำหนดได้ไม่เกิน 1 สัปดาห์ ไม่งั้นจะมีผลต่อเด็ก

กำหนดถูกไหมคะ หรือนับวีคผิดคะ แม่บ้านนี้ 33+3 กำหนดตั้ง 6พ.ย. นู้นคะ

บ้านนี้ 25 ตุลา กลางคืนนอนไม่ค่อยหลับ หลับๆตื่นๆ ปวดหลัง ปวดเอว

สิ้นเดือนกันยา ก็จัดกระเป๋าไว้รอคลอดได้เลย 😀😀😀

แม่ทำไมหมอให้คลอดเร็วจังคะ มีภาวะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดหรอคะ

กำหนด16ตุลาเหมือนกันค่ะ แต่ทำไหมของแม่แค่31Wเองค่ะ บ้านนี้36W

22ตุลาค่ะ ปวดหลังเจบจิ้มิ้ อาเจียนคล้ายแพ้ท้องอีกรอบค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ อาการคล้ายๆกับตอนแพ้ท้องเลย

34+3ปวดหลังมากค่ะ อึดอัดมากท้องเบอเร่อเลย555คลอด30ตุลาค่ะ

25ตุลา...คันๆตามตัวมากๆปวดขานอนไม่ค่อยหลับฉี่บ่อยค่ะ

บ้านนี้ 29 ตุลาค้าา ปวดหลังมากๆ นอนไม่เต็มอิ่มเลยค่ะ

กำหนด 20 ตุลา ปวดทั้งตัวปั้นบ่อยเจ็บเตืนบ้างแล้วค่ะ