37 ตอบกลับ

TapFluencer

เรา15ก.ย.65 ค่ะ 3วันก่อนเจ็บท้องถี่ แอดมิด เกือบได้คลอด ดีที่ปากมดลูกยังไม่เปิด หลังจากลับมาหมอให้นอนเฉยๆเลยค่ะ ห้ามทำอะไรหนัก ใจนึงก็อยากเจอลูกแล้ว อีกใจนึงก็กลัวเค้าไม่แข็งแรงพอ แต่ตอนนี้ก็เตรียมของพร้อมคลอดแล้วค่ะ 🥹❤️

บ้านนี้เตรียมของรอแร้วค่ะ แต่ยังไม่มีอาการ มีท้องแข็งบ้างเวลาเดินบ่อยๆ กับหน่วงๆ เวลาน้องดิ้นค่ะ

ของเรา11กันยา ผู้ชาย ยิ่งใกล้ยิ่งตื่นเต้น แล้วช่วงนี้เจ็บเตือนบ่อยมาก ท้องปั้นแข็งบ่อย เตรียมตะกร้าเตรียมคลอดพร้อมแล้ว รอแค่เจ้าตัวเล็กพร้อมออกมา พิมพ์ไปตื่นเต้นไป 😂

เหมือนกันค่ะแม่

เราคลอด13 ก.ย.65 ตอนนี้36w5 หมอบอกอาจจะเจ็บท้องก่อน🤣🤣 ตื่นเต้นมากกก จัดกระเป๋าพร้อมวิ่งไปรพ. เราคลอดเอกชนดีหน่อยที่ไม่ต้องเตรียมของไปรพ.เยอะ เตรียมไวสำหรับที่บ้านพอ

เหมือนกันเลยค่ะแม่ หมอบอกอาจจะออกก่อน

19 กันยา น้องดิ้นต่ำสุดๆปวดจี๊ดอุ้งเชิงกรานมากค่ะเวลานอนเวลาเดิน ท้องเสียบ่อยเเล้วด้วย อยากแตกมากเลยท้องใหญ่อึดอัดมากกก😂

กำหนด13กันยา ผู้หญิงค่ะ ช่วงนี้ปวดหน่วงท้องและมีท้องปั้นถี่ เตรียมของไว้เรียบร้อยแล้วค่ะ ตื่นเต้นมากเลย🥰

เหมือนกันเรยค่ะ

กำหนดคลอด20กันยายน ..วันที่.15 สิงหาคม แอบคลอดก่อนกำหนด34+6 น้องหนัก2,844กรัม ผู้ชายจ้าาา...ออกจากรพ.เมื่วานนี้

น้ำหนัก2500ขึ้นไปส่วนมากจะแข็งแรงดีค่ะถ้าไม่ตัวเหลือง

บ้านนี้กำหนดคลอด22กันยา ผู้ชายค่ะ กลัวจะคลอดก่อนเพราะตอนนี้ลูกกลับหัวแล้วเริ่มมีอาการท้องแข็งทุกวัน

บ้านนี้ยังไม่รุ้เรยค่ะ ว่ากลับหัวรึยัง อังคารนี้หมอนัดไปซาวค่ะ

VIP Member

กำหนดคลอดเรา 17 ก.ย. ค่ะ ยังไม่รู้เพศเลย แต่คาดว่าน่าจะคลอดก่อนนัด เพราะท้อง 3 แล้ว จะไปไม่ไหวแล้ววว

บ้านนี้ 16 กย.ท้อง3 เหมือนกันท้องห้อยปวดหลัง ก้น จิมิ จนจะเดินไม่ได้เเล้ว มูกใสเริ่มออกเยอะขึ้น

บ้านนี้ 19 กันยาค่ะ ตื่นเต้นมากเลยค่ะ เพราะตรงกับวันเกิดตัวเองพอดี ท้องแรกค่ะ น้องเป็นเด็กชาย🥰

วันเดียวกันเลยค่ะแม่ มีอาการอะไรแล้วบ้างคะตอนนี้

วันเดียวกันเลยค่าแต่หมอจะให้คลอดก่อนอาทิตย์หน้านี่แล้ว นึกว่าน้องจะได้คลอด 14 เหมือนกันค่า

แม่เย็บปากมดลูกค่าเคยคลอดก่อนกำหนดค่าท้องแรก 27วีค ท้องนี้เย็บปากมาลูกพอครบ 37 วีคหมอจะตัดไหมให้ค่าพร้อมคลอดค่า