31weeks น้ำหนักแม่ไม่ขึ้น

น้ำหนักแม่ไม่ขึ้นมา 3 สัปดาห์แล้วค่ะ เป็นกังวลว่าน้ำหนักน้องจะขึ้นปกติไหม เพราะไปหาหมอมาตอน 29+5w นน.น้องแค่1200g มีแม่ๆคนไหนไตรมาส 3 แล้วนน.ไม่ขึ้น แต่ นน.น้องขึ้นตามเกณฑ์ปกติไหมคะ

2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ของเค้าน้ำหนัก ตัวเอง ขึ้นน้อยเหมือนกันค่ะ ขึ้นบ้าง ลงบ้าง เพราะบางที เรากินไป ก็ลงลูก ไม่ได้ลงแม่ ถ้าหมอ บอกว่าน้ำหนักลูก อยู่ในเกณฑ์ แม่ก็สบายใจได้จ้าาา

4mo ago

จ้าาา

VIP Member

29 วีค เกณฑ์ 1,200 กรัม ตามเกณฑ์นะค่ะ น้ำหนักแม่ไม่ขึ้นไม่ได้แปลว่าน้ำหนักน้องไม่ขึ้นค่ะ น้ำหนักแม่ไม่ได้มีผลกับทารกในครรภ์ แค่บำรุงให้เยอะๆ ก็พอค่ะ

4mo ago

ขอบคุณค่ะ