3 ตอบกลับ

TapFluencer

ไม่น้อยหรอกค่ะแม่ บางทีน้องคลอดออกมาอาจจะหนักกว่านี้ก็ได้ บ้านนี้ซาวด์ตอน 34+5 week คุณหมอบอกนน.น้อง 2,500 กรัม แม่จะชอบกินขนมปังทุกวันค่ะ ข้าวก็กินได้น้อย ผลไม้นี่กินเกือบทุกวัน (เพราะช่วงปีใหม่จะมีคนให้ผลไม้มาเยอะมาก) แม่นน.ขึ้นมา 10 โล รู้สึกว่าเยอะ แม่ก็เลยทานขนมปังน้อยลง กินนมทุกวันๆละ 1 กล่อง กินผลไม้บ้าง ข้าวก็กินปกติเหมือนเดิม จนตอนนี้ 37 weekแล้ว น้องน่าจะนน.ขึ้นมาอีกแน่เลยเพราะแม่เดินลำบากกว่าเดิมอีก แล้วมีคนทักว่าท้องใหญ่กว่าเดิมมากค่ะ

อ๋อ ค่าแม่ บ้านนี้กินข้าวเยอะ555สึดๆพอไป ซาวด์ที่ คลินิกเลยแอบ กังวลใจว่าจะน้อย..ต้องรอมาลุ้นตอนคลอดจะตรงกะ คลินิกมั้ย

TapFluencer

36w 3,123g แม่ไม่ได้บำรุงเลยค่ะ นมกินบ้างไม่กินบ้างไข่ต้มนับฟองได้ น้ำหนักแม่ขึ้น10โล ตอนนี้37w+3 หมอให้กินข้าวน้อยๆ งดพวกแป้ง😂

ท้องแรกค่ะ ตอนนี้ท้องสอง มีทั้งคลอดแล้วและใกล้คลอดจ้า

ปกติค่ะ😊

ขอบคุณค่ะแม่