8 ตอบกลับ

บ้านนี้ซาวด์ล่าสุด 27 w น้ำหนักแม่ขึ้นมาทั้งหมด 11 โล น้ำหนักน้อง 1043 หมอบอกตามเกณฑ์ดี น้ำคร่ำก็ดี แต่พอตรวจค่าน้ำตาลในเลือดแม่สูง 178 ต้องเจาะเลือดซ้ำอีก 3 เข็ม #เสี่ยงเบาหวาน แม่บ้านนี้ติดขนมหวาน ไอติม ชอบกินข้าวเหนียวด้วย 😅😂🤣😭

เวลาไปอัลตราซาวด์คุณหมอจะวัดตัวลูกและคำนวณน้ำหนักลูกให้ค่ะ เอามาประมาณการกับน้ำหนักแม่ได้ค่ะ

ต้องซาว์ดค่ะ ถึงจะรู้น้ำหนักน้องว่าขึ้นตามเกณฑ์มั้ย

ตอนซาวด์ค่ะ จะบอกน้ำหนักน้องด้วยค่ะ

ผลซาวหมอจะบอกน.น.น้องตามเกณฑ์มั้ย

VIP Member

ดูตอนซาววัดน้ำหนักตัวเด็กค่ะ

อ๋อ ขอบคุณค่ะ

VIP Member

ซาวน์คะ