15 ตอบกลับ

ควบคุมอาหารค่ะแม่ อย่าให้น้ำหนักขึ้นมากเกินไป งดของหวาน ทานผัก ผลไม้ โปรตีน ทานแป้งให้น้อยลง ทานข้าวไม่ขัดสรแทนค่ะ เด๋ว24W ก็ตรวจน้ำตาลแล้ว

เหมือนกันเลยค่ะโดนเจาะน้ำตาลในเลือด2รอบแล้วค่ะแต่ดีนะที่ผ่าน😁แม่ชอบกินทุเรียนกับขนุนและมะม่วงสุกมากค่ะ

ทุเรียนของโปรดเลยจ้า

ของเราก็เคยขึ้น4โลค่ะ ปกติค่ะ แต่ก็คุมเรื่องการกินนิดนึง ถ้าตรวจน้ำตาลผ่านก็โอเครค่ะ

ไม่คุมอาหารปล่อยไว้นานๆน่าจะเจอแน่นอนค่ะแม่ เดือนนึงไม่เกิน2โลกำลังเหมาะค่ะ

VIP Member

คุณหมอแจ้งว่า ไม่ควรขึ้นเกินเดือนละ 4 โลนะคะ ควบคุมน้ำหนักด้วยนะคะคุณแม่

VIP Member

แม่ระวังควบคุมอาหารหน่อยน๊า จะเสี่ยงเบาหวานขณะตั้งครรภ์ได้จ้ะ

เยอะไปค่ะ บ้านนี้เดือนนึงขึ้น 2.5 โล หมอจับตรวจเบาหวานเลยค่ะ

ขึ้น4โลในเดือนเดียวเหมือนกัน หมอนัดกินน้ำตาล เจาะเบาหวาน

Super Mum

ควรคุมอาหารหน่อยค่ะ หมอบอกขึ้นเดือนละ ครึ่งโลพอ

ที่เคยอ่านเขาว่าเดือนนึงสัก2โลนะคะ