22 ตอบกลับ

เราท้อง ไม่กินนมเลย กินแต่ผลไม้ แต่ลูกตัวใหญ่มาก คิดหนักมากกลัวลูกตัวใหญ่เกิน กลัวคลอดลำบาก ลูกคนแรกหนัก4 กิโล

ถ้ากินน้ำผลไม้ แนะนำให้กินคั้นสดๆนะคะ น้ำผลไม้แบบกล่อง ถึงแม้จะ 100% แต่น้ำตาลเยอะมาก ลองดูข้างกล่องได้ค่ะ

VIP Member

แล้วแต่คุณแม่สะดวกเลย เรากินแต่นมไม่กินน้ำผลไม้หรือผลไม้ คนท้องกินอะไรได้ก็กินเลยค่ะไม่ต้องงด

กินนมดีกว่านะคะ นมมีแคลเซียล แต่ผลไม่มีน้ำตาลวิตตามินก็น้อย ไม่ค่อยดีเลยค่ะแม่

ไม่ดีค่ะ น้ำผลไม้แบบกล่องนี่ตัวน้ำตาลเลยนะคะเสี่ยงเบาหวานขณะตั้งครรภ์เอานะ

VIP Member

ถ้าน้ำผลไม้แนะนำเป็นน้ำผลไม้สดนะคะ กล่องไม่ค่อยแนะนำ น้ำตาลเยอะ

น้ำผลไม้สด​ น่ะได้ค่ะ แต่​ ระวัง​ น้ำตาลขึ้น​ ด้วย​ นะคะ​ แม่

Super Mum

จริงๆนมมีแคลเซียมที่น้องต้องใช้เยอะนะคะ ควรกินนมมากกว่า

น้ำผลไม้กล่องน้ำตาลเยอะมากนะคะแม่ควรระวังน้ำตาลนิดนึง

น้ำผลไม้แบบกล่อง น้ำตาลค่อนข้างสูงระวังเบาหวานนะคะ