น้องจะท้องอืดไหมค่ะ

น้องได้ 9 วันแล้วค่ะ แต่ขับถ่ายวันละ 1 ครั้งเป็นไรไหมค่ะ

5 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ปกติค่ะ เด็กไม่ได้กินอะไรกินแค่นมแม่ กระเพราะก็มีนิดดดดเดียว ไม่ทีอะไรให้ออกมาหรอกค่ะ ถ้าท้องน้องไม่แข็ง หลับสบาย ไม่งอแง ก็ไม่มีอะไรน่าห่วงค่ะ

ปลุกกินนมทุกๆ3ชม. ให้เด็กขับสารเหลือง เพราะถ้าค่าเหลืองขึ้นเด็กต้องกลับไปอบที่รพ.นะแม่ และถ้าถ่ายน้อยรีบพาไปรพ.ด่วนเลยค่ะ

1y ago

ถ่ายทีเยอะค่ะแต่ถ่ายครั้งเดียว

TapFluencer

นมแม่ย่อยง่าย น้องดูดซึมสารอาหารได้ครบ เลยไม่มีกากให้ถ่ายเยอะค่ะ ถ้าน้องนอนสบาย ไม่งอแงอึดอัด ก็ปกติค่ะ

1y ago

น้องนอนปกติค่ะไม่งอแงเลย

น้องอึน้อยจังเลยคะ

1y ago

หึต่อครั้งคือเยอะค่ะแม่แต่ถามหมอแล้วคุณหมอบอกปกติ

ไม่เป็นไรค่ะแม่