47 ตอบกลับ

ประมาณ 3 เดือนค่ะแม่ ลูกสาวบ้านนี้ก็เป็นเป็นเยอะด้วย ไม่ต้องทาแป้งให้น้องนะคะ ผดไขมันค่ะระบายความร้อนยังไม่ได้ค่ะ

เป็นเรื่องปกติค่ะ แต่บ้างครั้งลูกร้อนหรือเหงื่อทำให้ผดขึ้นค่ะ เดี๋ยวจะหายไปเองค่ะ พยายามเอานํ้าอุ่นสะอาดเช็ดนะค่ะ

ปกติค่ะ ทาบีเพนเธนได้ ตอนนี้เด็กกำลังขับฮอร์โมนแม่จ้ะ แต่ถ้าเป็นผดผื่นที่มีอาการคันและลามไปทั่ว อันนี้ให้รีบปรึกษาหมอ

ลูกบ้านนี้ก็เป็นค่ะตอนนี้น้องได้19วันเอง ไม่ทราบว่าเป็นเพราะน้ำนมแม่โดนหน้าแม่เวลาน้องกินนมแม่รึเปล่าค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ เป็นๆหายๆใช้ FAE&MAE อยู่ค่ะ น้องจะ 1 เดือนแล้ว ลองไปหาข้อมูลมาเขาว่าไม่อันตรายเด๋วจะหายไปเอง

ของพี่แบบนนี้เลย ขึ้นทั้งหัวทั้งหน้า เลยเอาแป้งโยคีโรยบางๆ จากที่แดงๆ มันหาย มันลอกเป็นขุยๆและยุบไปเลย

นานไหมคะแม่กว่าน้องจะหาย พอดีลูกเป็นเหมือนกันเลยค่ะ

เด็กแรกเกิดเป็นแบบนี้คะผิวอ่อนบางต่ออากาศ...เราซื้อ แฟแม มาทาคะออแกนิคดีคะใช้แล้วผื่นน้องหาย

บ้านนี้เป็นเหมือนกันคะ แถวบ้านเรามียาเด็กเฉพาะ แก้ผดผื่นเด็กแบบในรูปเลยคะ ทา2วันยุบเลยค่ะ.

VIP Member

ถ้าคุณ​พ่อมีหนวดเครา​ แล้วชอบหอมแก้มลูก​ อาจจะเกิดจากนั้นก็ได้ค่ะ เพราะเด็กจะแพ้ง่ายค่ะ

เวลาอาบน้ำน้องเสร็จเอาน้ำต้มสุกที่เย็นแล้วหรือน้ำอุ่นนิดๆใช้สำลีจุ่มเช็ดหน้าน้องดูค่ะ