116 ตอบกลับ

อาบน้ำทาออย์ทาครีม ไปเลื่อยๆๆเดี๋ยวทีลอกก้อหายไปเองค่ะ หายไปจนครบเดือน ไม่ต้องเเกะต้องเกาให้น้องนะค่ะ

บ้านนี้ก็ลอกค่ะอาบน้ำให้น้องก็ผสมออยในน้ำอาบเสร็จก็ทาโลชั่นค่ะเดี๋ยวน้องก็หายจ่ะแม่

ตัวเล็กที่บ้านก็เป็นค่ะ ไม่ต้องแกะนะคะเด่วมันจะลอกหลุดไปเองค่ะ ไม่ต้องกังวลไปค่ะคุณแม่

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ใช้ออยล์ผสมน้ำให้น้องอาบ สักพักก็จะหายไปเองจ้า แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ

เปนผิวทารกค่ะแม่ช่วงเดือนแรกน้องจะผลัดเชลล์ผิวทารกออกมาจะกลายเปนผอฝิวเดกปกติค่ะ

ใช้ออยทา ตอนอาบน้้ำให้ลูบเบาๆ เดี่ยวมันจะค่อยๆหลุดเองคะ บ้านนี้ประมาณเดือนนึงคะ

ขอบคุณค่ะ

ไม่นานค่ะเราใช้ออยนวดให้ลูกเบาๆ​ ทุกวันค่ะ​ ระหว่างวันก็นวดได้แปปเดียวก็หลุด

ปกติค่ะ จะค่อยๆหายไปเองค่ะ เด็กกำลังปรับอุณหภูมิจากท้องแม่สู่โลกภายนอกค่ะ 😊😊

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ โบราณว่า เด็กตัวลอกแล้วจะขาว คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ ปกติค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นคะ​ หมอแนะนำให้ใช้ออยทามันด ก็ค่อยๆหลุดเองคะห้ามแกะนะคะ