46 ตอบกลับ

บ้านนี้1เดือน8วันเป็นยุค่ะ กำลังจะกำลังจะหายค่ะ

ใช้น้ำอุ่นประคบทุกวันจะช่วยให้ฝีสุกเร็วน่ะคะ

ใช่ที่หมอปลูกฝีเปล่าคะเพราะหมอปลูกฝีข้างนั้น

เป็นฝีคะ ไม่ต้องทำอะไร เดี๋ยวมันก็จะหายเองค่ะ

ลูกเราก็ฉีดค่ะ ตอนอยู่โรงพยาบาล แต่ยังไม่บวม

ปลูกฝีจ้า ปกตินะแม่ เด็กเกือบทุกคนจะเป็นจ้า

ปลูกฝีไม่ต้องทำอะไรไม่ต้องแกะนะคะปกติ

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะเดี๋ยวก็หายไปเองค่ะ

ตอนอยู่โรงบาลหมอไม่บอกแม่หรอค่ะ

ไม่บอกค่ะ

VIP Member

ปกติค่ะ อย่าบีบอย่าแคะน่ะค้ะแม่