สอบถามนะค่ะ เรื่องการฉีดวัคซีน

น้องอายุครบ 2 เดือน เมื่อวันที่ 16 จะพาไปฉีดวัคซีน แต่อนามัยมีฉีดทุกวันที่ 10 คือต้องพาไปเดือนหน้า เกินแบบนี้ จะมีผลอะไรไหมค่ะ ไม่อยากพาไป รพ ช่วงนี้ มีใครเคยพาไปฉีดหลังเวลาขนาดนี้ไหมค่ะ #ขอบคุนสำหรับคำตอบล่วงน่านะค่ะ ??

2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
Super Mum

ไม่เคยเว้นนานขนาดนั้นค่ะ แม่ไปคลีนิคก็ได้นะคะถ้าไม่อยากไป รพ. แต่ทั้งคลีนิคและ รพ. น่าจะมีวันและเวลากำหนดเช่นเดียวกันกับอนามัย

4y ago

ตัดสินใจเองเลยค่ะแม่ แต่ทิ้งไว้นานก็คงไม่ดี หรือไม่มั่นใจโทรไปสอบถามทาง รพ. ก่อนได้นะคะ

VIP Member

เกินนิดหน่อยพอได้ค่ะ ไม่ควรทิ้งนานเกินไปนะคะ

4y ago

แบบนี้นานไปไหมค้ะ เพาะอนามัย แถวนี้ ฉีดทุกวันที่ 10 ค่ะ แต่น้องเกิดวัน ที่ 16