3 ตอบกลับ

ปกติของเด็กแรกเกิดค่ะคุณแม่ ช่วงแรกๆนี้บอกเลยแทบไม่ได้กินได้นอนยิ่งเลี้ยงเองบอกเลยเหนื่อยมากกกก ถ้าคุณพ่อว่างให้คุณพ่อช่วยอยู่กะดึกได้นะคะคุณแม่จะได้นอน ถ้าไม่ได้นอนเลยน้ำนมจะมาน้อยมาก เดี๋ยวสักเดือนที่2ปลายๆเข้าเดือนที่3น้องจะหลับดีขึ้นคุณแม่ค้อยสอนน้องให้รู้เวลากลางวันกลางคืนตอนช่วงเดือนที่3นะคะ สู้ๆค่ะคุณแม่ตอนนี้ให้เวลาน้องปรับตัวกับโลกใบใหม่ก่อนนะคะ

น้องท้องอืดรึป่าวคะ ต้องจับเรอบ่อยๆค่ะ

ปกติค่ะ จะดีขึ้นช่วงเกือบ3เดือนค่ะ