ลูกร้องไห้ทำยังไง

น้องร้องไห้ แม่แฟนเอานอนคว่ำอายุ 17 วัน เขาไม่ให้อุ้มเขาบอกว่าปล่อยให้ร้อง ลูกเราร้องจนเสียงแหบ ทำยังไงดีคะ

62 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

อุ้มเลยค่ะ อย่ากลัวติดมือ เด็กวัยนี้ต้องการความอบอุ่นจากแม่ค่ะ เขาจะรู้สึกว่าปลอดภัย

ทำไมแม่แฟนใจดำจัง ทนเห็นหลานร้องไห้จนเสียงแหบได้ บ้านนี้แค่แอ๊ะเดียวก็อุ้มแล้ว

5y ago

เห็นด้วยค่ะ เเค่เราเห็นลูกร้องใจก็แทบขาดแล้ว สงสารน้อง

VIP Member

17วันเอานอนคว่ำแล้ว เร็วไปรึเปล่าคะ คุรไม่ควรยอมเกินไปค่ะ นั่นลูกคุณคุณมีสิทธิ์

VIP Member

อุ้มเลยค่ะไม่ต้องกลัวติดมือบ้านนี้ติดมือแค่ช่วงเดียวเองตอนนี้ไม่ติดแล้วค่ะ

6y ago

ตอนนี้ก็อุ้มทุกวันค่ะ กินนมอุ้มเรอ อุ้มแล้วน้องหลับค่อยวางน้อง 😂

บ้านนี้น้องร้องให้โดนย่าด่าอย่างเดียวย่าไม่ช่วยอะไรเลยด่าให้เจ็บใจเชยๆๆ

เด็กบางคนไม่ชอบคว่ำค่ะ อย่าให้ร้องเยอะ เข้าไปอุ้มค่ะ ลูกเราต้องปกป้องดูแล

น้องหิวหรือไม่สบายตัวรึป่าวคะ อย่าปล่อยให้ร้องนานจะกลายเป็นเด็กงอแง

อุ้มเลยค่ะถ้าปล่อยเด็กร้องบ่อยๆเค้าจะติดงอแงค่ะอย่าปล่อยร้องนานค่ะ

เอาเข้าเต้าแล้วอุ้มก่อนค่ะไห้น้องหยุดร้องแล้วค่อยวางน่าจะช่วยได้

บ้านนี้อุ้มค่ะ แม่แฟนนี่ตัวอุ้มเลย เขาาสงสารหลานไม่อยากให้ร้องนาน

5y ago

บ้านนี้เหมือนกันค่ะ ช่วงเย็นนี่ถึงขั้นนั่งเฝ้ากันเลยทีเดียว