62 ตอบกลับ

เราไม่เคยปล่อยให้ลูกร้องโดยไม่ทำอะไรเลยค่ะไม่ต้องกลัวติดมือพอถึงวัยเขาจะคว่ำจะคลานเขาจะไม่ค่อยให้อุ้มเองค่ะ

VIP Member

ถ้าร้อง ให้อุ้มนะคะ เขาอุ่นใจ เขาจะเลิกร้องค่ะ บ้านนี้ไม่ได้เลย แค่แอ้ะ เดียวอุ้มเลยค่ะ กลัวน้องจะเคย หงุดหงิดง่าย

17วันให้คว่ำแล้วหรองงมาก ถ้าน้องตะคว่ำก็เดี๋ยวคว่ำเอง จิตใจทำด้วยอะไร เป็นเรา เราไม่สนใจหลอกลูกใครใครก็รัก

VIP Member

ยางทีก็เลี้ยงแบบคนละยุคสมัยกัน​ คิดว่าเคยเลี้ยงลูกมายังไง​ หลานต้องทำเหมือนกัน​ แต่เด็กแต่ละคนต่างกันคะ

อย่าปล่อยให้ร้องเยอะนะคะ..ถ้าปล้แยร้องเค้าก็จะร้องยุ่แบบนั้นค่ะบ้านนี้แค่ผวาก็อุ้มมากอดไว้แล้วค่ะ

เด็กอายุแค่นี้น้องจะติดมือนะคะ เพราะเค้าอยู่ในท้องเค้อบอุ่นไม่ชินกับการโล่งๆ ลองห่อตัวน้องดูนะคะ

เด็กก่อน1ขวบ ถ้าร้องต้องอุ้มเลยค่ะ ไม่ต้องรอดูท่าทีอะไร วัยนี้ต้องการความอบอุ่น ความมั่นคงค่ะ

น้องร้องแสดงว่าหิว หรือ ไม่สบายด้วย หรือ อาจจะต้องหารความอบอุ่นนะคะ ปล่อยไว้ยิ่งไม่ดีค่ะ

ลองใช้วิธีห่อตัวดูนะคะ ไม่ได้ผลลองเช็คตามตัวน้องปวดท้องรึเปล่าไม่หายก็ลองไปพบแพทย์

ถ้าเป็นเราทำใจไม่ได้เลยแค่ลูกร้องหิวนมใจแม่ก็จะขาดแล้ว​เอานอนคว่ำหรอ​แม่ขาดใจตายแน่ๆ