8 ตอบกลับ

ของเราก็เป็นค่ะสาเหตุมาจากลูกท้องอืด ลองเคาะท้องน้องดูค่ะ ถ้าท้องอืดให้จับเรอบ่อยๆ แล้วให้ลูกนอนคว่ำ ทามหาหิงทุกครั้งที่เปลี่ยนเพิส ของเราน้องท้องอืดเพราะเรากินดอกกะหล่ำ พอรู้ว่าเป็นผักที่ทำให้ท้องอืด ก็ไม่กินอีกเลย คุณแม่ลองหาสาเหตุดูนะคะ

ขอบคุนค้ะ💕

ตอนแรกลูกชายเราก็เป็น น้องก็บิด เบ่ง ตัวมีเสียง แต่หลับตาแล้วหล้บต่อ ถ้าร้องไห้เราก็จะเอามือไปแตะหน้าอกแล้วเรียกชื่อน้องเบาๆแล้วบอกแม่อยู่นี้จ้ะ ฝันร้ายเหรอลูก แรกๆกินนมอิ่มเราก็จับเรอ เดี๋ยวซักพักก็จะค่อยๆหาไปค่ะ

ขอบคุนค้ะ💕

เป็นปกติค่ะ บ้านเราก็เป็น คือน้องยังอึ ยังฉี่ไม่เป็น เค้าจึงร้องและบิดตัว แต่ถ้าตอนหลับก็ฉี่ไม่ร้อง คุณหมอบอกค่ะ แต่เราก็เชื่อ หลังจากเดือนที่ 3 น้องก้ดีขึ้นค่ะ เด็กอ่อนอย่าให้กินนมเยอะนะค่ะ เด่วล้นกระเพาะค่ะ

ขอบคุนค้ะ💕

บ้านนี้เป็นคะ ปกติของเขาบิดเอาเนื้อเอาหนัง ชอบสะดุ้งตื่นต้องคอยตบตูดตลอด

เป็นเหมือนกันค่ะกังวลเหมือนกัน หรืออาจจะเป็นเพราะนิสัยก้อไม่รู้

น้องอืดหรือเปล่าคะ ลองจับเรอหรือทามหาหิงคุ์

ขอบคุนค้ะ💕

รองให้น้องกินนมดูคร้กว่าน้องไม่อิ่ม

ขอบคุนค่ะ💕

ทามหาหิงให้น้องยังคร้

ทาแล้วค้ะ