11 ตอบกลับ

อยากจะบอกว่าตอนแรกเราก้กะจะไหลูกกินนมผงเพราะเขากินเก่งกินบ่อยนมคัดไม่ทันแต่ นมแม่มีประโยดมากนะคะถ้าไม่จำเป่นจิงอย่าพึ่งไห้น้องทานเรยคะแนะคุนแม่เว้นระยะไห้นมนิดนึงไห้นมเราได้สร้างน้ำนมหน่อย พอแน่น่อนคะทุกวันนี้เราทำแบบนี้ลูกชายเราเขากินนมเก่งมาก

VIP Member

ไม่ต้องให้นมเสริมค่ะ ให้น้องเข้าเต้าบ่อย ๆ เข้าไปเรื่อย ๆ น้ำนมจะมาเองค่ะ ของแม่เมื่อก่อนก้อเป็นตอนนี้เข้าเต้าแถมกลางคืนยังปั๊มไว้อีก บางทีเราคิดำปเองว่าน้ำนมไม่พอ

นมของแม่ทุกคนจะเพียงพอสำหรับลูกนะคะไม่ต้องกังวล เลี้ยงน้องด้วยการเข้าเต้าตลอด6เดือนค่ะ

เป็นเหมือนกันเรยค่ะ ข้างกล่องจะมีบอกนะค่ะ บ้านนี้ให้ลูกกินทีละ2ออนซ์ค่ะ

VIP Member

มันจะมีวิธีชงข้างกล่องนะคะ ยึดตามนั้นเลยค่ะแม่ อย่าไปกะเอง

นมแม่มีประโยชน์มากทึ่สุดค่ะ

VIP Member

สมมุติ น้ำ2ออนนม2ช้อนคะ

นม1ช้อน ต่อน้ำ1ออนคะ

ตรงฟากล่องมีบอกค่ะ

หนึ่งต่อหนึ่งค่ะ