632 ตอบกลับ

สุ้ๆค่ะคุณแม่บ้านนี้น้องออกมา1713กรัมเองค่ะตอนนี้2เดือนแล้วยังไม่ถึง4โลเหมือนกันค่ะขอแค่ให้น้องแข็งเเรงก็พอค่ะไม่เป็นอะไรก็ดีเเล้วค่ะสุ้ๆน่ะค่ะคุณแม่

สู้ๆค่ะ ตอนแรกบ้านนี้แรกคลอด2680. ได้1เดือนน้ำหนักลดเหลือ2600 แต่หมอบอกปกติ เพราะ 4-6สัปดาห์แรก อาจทำให้ลดได้ พอได้2เดือนขึ้นไปจะเริ่มๆ มีเนื้อมีหนังขึ้นค่ะ

น่ารักจังเลยนะหนูน้อย หนูเก่งมากๆเลยน๊าาาาา คุณแม่ไม่ต้องกังวลที่น้องตัวเล็กนะคะ น้องแข็งแรงแบบนี้ก็โอเคแล้วค่ะ เป็นกำลังใจให้แม่และน้องนะคะ 😍😍

VIP Member

ขอแค่แม่อย่าท้อค่ะ บ้านนี้คลอดแฝดก่อนกำหนดออกมาคนละ 1940 กับ 1670 กรัม เราต้องมองโลกในแง่บวก แล้วสู้ไปกับลูกค่ะ 2เดือน ลูกหนัก 4 พันกว่าทั้งคู่เลยค่ะ

ท้อไม่ได้ถอยสักก้าวก้อไม่ได้นะค่ะถ้าแม่ท้อแล้วถอยเด็กตัวน้อยน่ารักๆๆตากลมๆๆบ้องแบ้วคนนี้จะทำไงค่ะสู้ต่อไปค่ะ✌✌✌✌ให้เขาแข็งแรงก้อพอค่ะ

ลูกเราแรกคลอด 2835 น้ำหนักตกเกณฑ์มาตลอดแต่ร่างกายแข็งแรง คุณแม่อย่าคิดมากนะคะ เด็กบางคนตัวเล็ก น้ำหนักน้อย แต่สุขภาพแข็งแรงก็พอค่ะ

VIP Member

ตอนไป รพ. เราเห็นคุณแม่ท่านหนึ่งอายุมากแล้วแต่เขาดันมีลูกเลยคลอดก่อนกำหนดน้องออกมาแค่ 1015 กรัมเองคะ ขอให้สุขภาพร่างกายแข็งแรงนะคะ

น้องนน .น้อยค่ะคลอดมา1260ตอนนี้น้องได้2เดือน11วัน นน.น้องตอนนี้คือ3โล2ขีด ตัวเล็กพริกขี้หนูแม่. ถึงน้องจะตัวเล็กแต่น้องก็แข็งแรงนะ

บ้านนี้แรกคลอด2640ตอนนี้2เดือน3500เองคร๊า แต่แม่ไม่กังวลคะแค่น้องกินอิ่มไม่เจ็บไม่ป่วยก็ดีแล้วจ้า​ ใจเย็นๆจ้าแม่เดี๋ยวก็ขึ้นคะ​

หายไวๆนะลูก

ช่วงแรกคลอดน้ำหนักน้องจะลดลงปกติค่ะแม่ ผ่านไปสัก 2-3 เดือน น้องจะเริ่มมีเนื้อ นน. เพิ่มขึ้นแบบผิดหูผิดตาเลยค่ะ สู้ๆนะคะแม่ ❤️