24 ตอบกลับ

บ้านนี่เป็นเหมือนกัน ไปหาหมอ หมอบอกภูมิแพ้ผิวหนัง ทายาหมอ สบู่ หมอตลอดคะ ตอนนี้

น้องดูดนิ้วอมมือรึเปล่าคะ หลานที่บ้านเป็นค่ะมือโดนน้ำลายมาถุกแก้ม

เจาะเลือดตรวจดีกว่าค่ะ ลูกเราก็ผื่นขึ้น พาไปตรวจสรุปแพ้นมวัว

ลองใช้แป้งเบบี้ศรีจันทร์ค่ะ ลูก กับหลานเป็นแบบนี้ หายเลยค่ะ

ไปหาหมอหายาทาค่ะ ภูมิแพ้ผิวหนัง ยิ่งอาการแห้งยิ่งคันค่ะ

Super Mum

แบบนี้น่าจะแพ้นะแม่ เยอะด้วย พาน้องหาหมอก็ได้ค่ะ

VIP Member

น้องเริ่มกินข้าวหรือยังค่ะแม่ หรือยังกินนมค่ะ

ลูกบ้านนี้เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ไม่รู้แพ้อะไร

Super Mum

แนะนำแม่พาน้องไปหาหมอผิวหนังดีกว่านะคะ

TapFluencer

พาน้องไปพบคุณหมอดีกว่านะคะแม่