3 ตอบกลับ

VIP Member

แม่ค่อยๆหาวิธีนะคะ แต่บ้านนี้จากนอนดีๆ กล่อมง่าย จู่ๆลูกเปลี่ยนเป็นบิดๆ ส่ายหัวหันหัวไปมา เอาหน้าซุกเสื้อ เราหาทางแก้อยู่เป็นอาทิตย์ สรุปจบที่นอนคว่ำค่ะ ลูกชอบมาก กลับมานอนนานเหมือนเดิมค่ะ ปล.น้อง1เดือน22วันค่ะ

น่าจะเป็นช่วง 6 weeks growth spurts นะคะจะมาเป็นช่วงๆ เป็นการเติบโตอย่างรวดเร็วลูกเราก็เพิ่งเป็นจากตอนแรกเลี้ยงง่ายๆวันต่อมาก็กลายเป็นฟึดฟัดจะกินนมทุกชั่วโมง

มีวิธีแก้หรือรับมือยังไงบ้างคะ

พอน้องจะหลับลองห่อตัวไหมคะ กันน้องสะดุ้งเลยทำให้ตื่นบ่อย