8 ตอบกลับ

บ้านนี้เป็นมา4เดือนกว่าๆ ไปหาหมอตามาเค้าบอกท่อน้ำตาอุดตัน หมอสอนให้นวดตรงหัวตาออกแรงกดนิดนึง แล้วก็รูดลงมาตามสันดั้ง ทำบ่อยๆครั้งละ10ที 20ที ตอนนี้5เดือน7วัน หายสนิทตอน4เดือน20กว่าวัน

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ใช้ น้ำนมหยดใส่ตาน้อง ตอนน้องหลับ และตอนอาบน้ำใช้น้ำอุ่นเช็ด

VIP Member

เมื่อก่อนน้องบ้านนี้ก็เป็นคะแต่จะหายเอง ใช้ผ้าชุบน้ำอุ่นเช็ดบ่อยๆคะ

ขอบคุณค่ะ🙏

เป็นเหมือนกันคะ2ข้างเลยเป็นจนถึง4-5เดือน ท่อน้ำตาอุดตันนวดตาบ่อยๆค่ะ

ขอบคุณค่ะ☺

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นคะ บ้านนี้รักษาเอง ใช้น้ำอุ่นเช็ดบ่อยๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ใช่สำลีชุปน้ำอุ่นแร้วเช็ตค่ะ

ค่ะแม่

ของเราเป็นเดือนถึงจะหาย

ใช้น้ำอุ่นเช็ดค่ะแม่

ค่ะแม่ ขอบคุณค่ะ