น้องฉีดวัคซีน

น้อง4เดือนไปฉีดวัคซีนมาเมื่อวานวัดอุณภูมิได้36.9-37.3 ประมาณนี้ตลอด ตัวน้องไม่ร้อนแต่หัวน้องร้อนแบบนี้ถือว่ามีไข้ไหมคะ

8 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ไม่มีไข้ครับ ต่ำกว่า 37.5 ถ้าเป็นไข้ตัวจะลุ่มๆ บริเวณข้อพับจะร้อนผิดปกติ

ปกติคะ เช็คตัวน้องบ่อยๆอย่าเพิ่งอาบน้ำให้ ถ้ามีไข้ป้อนยาได้เลยคะ

37.3ไข้อ่อนๆค่ะเช็ดตัวให้น้องบ่อยๆนะค่ะ

VIP Member

ปกติค่ะ 37.5 ขึ้นไป ไข้ค่ะ

Post reply image
VIP Member

ไม่มีไข้ค่ะ

VIP Member

ไม่มีใข้คะ

Post reply image
VIP Member

ไม่มีไข้คะ

ไม่มีค่ะ

5y ago

ไข้ต่ำๆ (Low fever) หมายถึง ลูกคุณแม่มีอุณหภูมิ 37.5 – 38.4 องศาเซลเซียส ไข้ปานกลาง (Moderate fever) หมายถึง ลูกคุณแม่มีอุณหภูมิ 38.5 – 39.4 องศาเซลเซียส ไข้สูง (High fever) หมายถึงลูกคุณแม่มีอุณหภูมิ 39.5 – 40.4 องศาเซลเซียส ไข้สูงมาก (Hyperpyrexia) หมายถึง ลูกคุณแม่มีอุณหภูมิ 40.5 องศาเซลเซียส