2 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ก็เป็นค่ะ อาทิตย์นึงจะเป็น 3-4 ครั้ง กลางวันน้องนอนดีมาก แต่พอช่วง 18.00-21.00 งอแงเหมือนอยากให้อุ้ม ให้กินนมก็ไม่กิน เอาลิ้นดันออก ได้ให้จุกหลอกเอาช่วงดึก ของเราพักหลังๆมาพอน้องเป็นบ่อยเราก็เริ่มสังเกตว่าน้องน่าจะไม่ได้นอนเต็มที่หรือเลยเวลาที่เขานอนค่ะ น้องใกล้จะ 2 เดือนเหมือนเขาเริ่มแยกกลางวันกลางคืนได้บ้างแล้ว พอไม่ได้นอนเลยงอแงมั้งคะ

น้องเป็นโคลิกรึป่าวแม่ ปกติเด็กช่วงนี้จะเป็นแทบทุกคนเลยค่ะ ให้แม่ห่อตัวน้องตอนจะเอาน้องนอนนะคะ บ้านนี้ก็เป็นค่ะ นั่งพิงผนังห้องยันเช้าเลย ถ้าวางน้องลงน้องจะตื่น เเต่พอหลังจาก3เดือนอะไรๆก็จะดีขึ้นนะคะ แม่ไม่ต้องเป็นห่วง บ้านนี้ผ่านมาเเล้วค่ะ สู้ๆ